Thông báo lịch thi hàng tuần tại Hội Dợt Chim Cầu Ngang

ken.nguyen

HỘI SINH VẬT CẢNH CẦU NGANG - CLB CHÀO MÀO CẦU NGANG
THÔNG BÁO
THI CHÀO MÀO VÀO THỨ NĂM HÀNG TUẦN
1. Mục đích ý nghĩa.
- Gặp gỡ giao lưu, trao đổi kinh nghiệm chăm sóc chim
- Tạo sân chơi lành mạnh, văn minh, bổ ích
- Thúc đẩy phong chào chơi chào mào tại Hội Sinh Vật Cảnh- Cầu Ngang và các khu vực lân cận.
- Tạo điều kiện để những chú chim có cơ hội thi thố tài năng và cọ sát ở môi trường thi đấu nhằm giúp chú chim ngày một thi đấu hay và ổn định.

2. Thời gian và địa điểm.
- Thời gian: 8h30 sáng Thứ Năm hàng tuần.
- Địa điểm: Khuôn viên Quán Cafe Hội dợt chim- Cầu Ngang-Thuận An-Bình Dương.

3. Cơ cấu giải thưởng.

- BTC trao 01 giải Nhất:
Tranh lưu niệm của Hội Dợt Chim-Cầu Ngang và 1 Bộ cống chào mào
- BTC trao 01 giải Nhì:
Tranh lưu niệm của Hội Dợt Chim-Cầu Ngang
- BTC trao 01 giải Ba:
Tranh lưu niệm của Hội Dợt Chim -Cầu Ngang

T/M BTC – Chủ Hội Dợt Chim- Cầu Ngang

HUY
(Sđt:0944233339)
Ban tổ chức cuộc thi xin trân trọng thông báo.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chúc hội ngày càng phát triển và luôn mang đến những phút thư giãn vui vẻ! Thân chào!

ken.nguyen

Cảm ơn anh em đã ũng hộ, cuộc thi đã diển ra thanh công tốt đẹp.

ChimCanhLamVu

Hội nghệ nhân chim cãnh Lâm Vũ quận 12 ,thân chúc hội dợt chim Cầu Ngang ,ngày càng lớn mạnh

ken.nguyen

clb chào mào cầu ngang thân mời các anh em nghệ nhân tham gia cuộc thi tuần tháng 8 tại hội vợt chim cầu ngang- bình dương. Rất mong sự tham gia của các a e nghệ nhan chào mào gần xa.
Xin cảm ơn.

Sửa bởi Amin:

Truc BD

thay măt ae CLB CHÀO MÀO TINH BÌNH DƯƠNG chúc hôi này ngày càng phát triên lơn mạnh hơn...nhớ up hinh thi tuân lên nhé ka ka ka.

ken.nguyen

Xin cảm ơn anh Truc BD, vì những cuộc thi tuần thì mang tính chất giao lưu học hỏi (ngồi thưởng thức ly cafe nhìn chú chim mình thi thố tài năng trong tuần) nên em cũng không có up hình lên. nếu anh em yêu cầu thì em sẽ up hình lên.
Tuần này có khoảng 60 lồng chim thi nên ban tổ chức có thêm đồng giải tư, anh em ai cũng vui vẽ và tán thành.
Còn gì bằng khi được nhâm nhi ly cafe nghe tiếng chim hót và đặc biệt ra về còn có quà mang về.:),.
Xin được cảm ơn anh em đã ủng hộ.

ken.nguyen

Xin kính chào a e nghệ nhân chào mào, tình hình mưa bão diển ra khá phức tạp nhưng ban tổ chức cội Dợt chim Cầu Ngang vẩn tổ chức thi như hàng tuần kính mong a e nghệ nhân ủng hộ.
Xin trân trọng cảm ơn.

Sửa bởi Amin:

ken.nguyen

Như dự đoán là thứ năm trời vẫn còn mưa bão nhưng hoàn toàn ngược lại thứ năm trời khô ráo nắng tốt đã tạo cơ hội cho các chú chim và anh em nghệ nhân gặp gỡ, giao lưu kinh nghiệm.
Xin cảm ơn anh em đã ủng hộ.

lamgiadat

sao bác không cho thi ngày cn cho anh em dể đi ,chứ thi thứ 5 chỉ co mấy anh em ranh rỗi mới đi thi được còn mấy anh em đi làm hành chính thí chỉ đợi xem clip lại thôi.

ken.nguyen

chào anh lamgiadat vi tren Bình Dương hiện tại có rất nhiều cội dợt chim, trong tuần mổi nơi điều có tổ chức thi nên để tranh đụng ngày lẩn nhau và tránh mâu thuẩn nên a e trong ban tổ chức chon ngày thứ năm để tổ chưc.
Ý kiến của anh em sẽ ghi nhận và bàn thảo lại với ban tổ chức xem có thể đổi ngày không.
Cảm ơn anh ah.

ken.nguyen

Đến hẹn lại lên,thời tiết tuần này khá đẹp hứa hẹn cuộc thi cho những chú chim đầy máu lửa. Chắc chắn tuần này các chủ chim sẽ hài lòng về chú chim của mình vì sau một tuần kông thấy mặt trời.
THÂN MỜI CÁC ANH EM GẦN XA THAM GIA CHO PHONG TRÀO NGÀY THÊM PHÁT TRIỂN.
XIN CẢM ƠN A E ỦNG HỘ

Mr.Tèoo

anh cho em hỏi cầu ngang gần khu nào vậy.em ở 434
434 thì anh chạy về chợ Lái Thiêu rồi cua phải theo hướng lên Thủ Dầu Một .
P/s : Có thể hỏi người xung quanh KDL Dìn Ký - chạy thẳng lên tí nữa nhìn thấy đường Bình Nhâm 16 cua vô là thấy cội ^_^ . Good Luck !

ken.nguyen

Xin cảm ơn anh em nghệ nhân đã đến góp vui và ủng hộ cuộc thi.
Thật không ngoài dự đoán tuần này các chú chim chơi rất máu lửa, hầu như các chú chim đều thể hiện hết tố chất của mình. Xin chúc mừng Mr Tèo đã giành giải nhất tuần này (thật không uổng công hướng dẩn đường di cho a e.hihi..)
Xin cảm ơn anh em nghệ nhân đã ủng hộ.

ken.nguyen

thân chào tất cả anh em, cảm ơn mọi người thời gian qua đã ủng hộ thi chao mao hàng tuần tại hội sinh vật cảnh Cầu-Ngang.
ngày càng có nhiều anh em biết đến HSVC Cầu-Ngang, hàng tuần điều có nhiều anh em từ gần xa đến cho những chú chim thi thố tài năng.
tuần qua cuộc thi đã diên ra rất sôi động nhất là vào vòng bình chon nhất, nhì, ba, tư..chim chơi rất hay.(tiếc là mình không quay lai được để chia sẽ cho a e thưởng thức)
Tuần này hứa hẹn sẽ diển ra một trận đấu hấp dẫn hơn sôi động hơn.
Cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ.

Ghi chú: nhằm phát động lại phong trào chơi lửa, than, họa mi. Hàng tuần vào thứ 7 sẽ có dợt than va họa mi
Chủ nhật sẽ dợt lửa mong tất cả anh em ủng hộ.
Nếu được anh em ủng hộ thì có thể sẽ tổ chức thi hàng tuần. :)
cảm ơn mọi người.

linhu

chào anh lamgiadat vi tren Bình Dương hiện tại có rất nhiều cội dợt chim, trong tuần mổi nơi điều có tổ chức thi nên để tranh đụng ngày lẩn nhau và tránh mâu thuẩn nên a e trong ban tổ chức chon ngày thứ năm để tổ chưc.
Ý kiến của anh em sẽ ghi nhận và bàn thảo lại với ban tổ chức xem có thể đổi ngày không.
Cảm ơn anh ah.

Gia Nguyễn thứ 3, cầu Ngang thứ 5, cầu Sắt thứ 7, CN là ngày nghỉ thoải mái nhất, nhiều người nhất thì ko dợt :)
Ở SG dợt thứ 7 và CN chủ yếu, cội nào good anh em tập trung ở đó nhiều.

ken.nguyen

Gia Nguyễn thứ 3, cầu Ngang thứ 5, cầu Sắt thứ 7, CN là ngày nghỉ thoải mái nhất, nhiều người nhất thì ko dợt :)
Ở SG dợt thứ 7 và CN chủ yếu, cội nào good anh em tập trung ở đó nhiều.
hi anh linhu, dợt chào mào vào thứ năm hàng tuần tai HSVC Cầu-Ngang đã được tổ chức lâu rồi, để tránh ngày thứ 7 chủ nhật tại những cội khác có tổ chức thi nên HSVC Cầu-Ngang quyết định tổ chức vào thứ 5. Ở Bình Dương cội nào cũng được đánh giá tốt và anh em ở BD cũng chơi fair play với nhau nên không tổ chức cùng một ngày. anh em o đây rất ủng hộ ý kiến và tinh thần này.
thân

linhu

hi anh linhu, dợt chào mào vào thứ năm hàng tuần tai HSVC Cầu-Ngang đã được tổ chức lâu rồi, để tránh ngày thứ 7 chủ nhật tại những cội khác có tổ chức thi nên HSVC Cầu-Ngang quyết định tổ chức vào thứ 5. Ở Bình Dương cội nào cũng được đánh giá tốt và anh em ở BD cũng chơi fair play với nhau nên không tổ chức cùng một ngày. anh em o đây rất ủng hộ ý kiến và tinh thần này.
thân

HI,
Đối với những người đi làm ở nhà máy như mình thì hầu như có chiều thứ 7 và ngày CN dc nghỉ nên chỉ đi dợt dc thời gian này (Bình Dương nhiều KCN và nhà máy mà) nên các bác ở Thuận An giúp làm sao có 1 nơi dợt chào mào vào CN anh em rất cảm kích.

Thanks