Thư cảm ơn

Dân Thường

Xin chào toàn thể anh em org. Lời đầu tiên mình xin chúc anh em có 1 sức khỏe dồi dào chim cò luôn căng cứng. Tình hình là trong năm mình có nhờ bạn Minhgas tuyển hộ chú chim Trà My và phải mất khá lâu sau mới thấy tin vui của bạn:1 em bổi lỡ đầu đàn,quá tuyệt vời phải không các bạn? Hôm đó là mung2 tết nên mình không thể nhận chim được và phải nhờ Minh chăm hộ đến hôm chủ nhật vừa rồi mình mới có điều kiện nhận chim. Trong thời gian đó mẹ bạn phải nằm viện và nhà neo người nhưng bạn vẫn chăm tốt chú chim của mình. Mình xin chân thành cảm ơn những điều bạn làm giúp mình là truyền niềm đam mê cho người đang khao khát hay nói cách khác là thỏa niềm đam mê dòng chim Quảng của mình. Tối nay đây khi mình đang ngồi viết những dòng tâm sự cùng các bạn thì em nó sổ giọng nghe phê quá và thái độ nữa chứ. Người mình như đang trên mây♥♥♥♥♥
Một lần nữa cảm ơn diễn đàn đã đem chúng ta lại gần nhau hơn và tạo ra một sân chơi bổ ích cho mọi người. Cảm ơn bạn Minh đã tuyển cho mình 1 chú chim ưng ý.
CHÚNG TA HÃY VOTE 1 PHIẾU CHO NGƯỜI CÔNG TÂM NÀO

gaututi

một người đam mê và nhiệt tình, khe khăn vẫn giúp đỡ người khác,

cmtegiac

vậy là bạn đã có lộc đầu năm rồi, vừa có chú chim hay vừa có thêm người bạn tốt.

vinhdq

Chúc mừng bạn có lộc đầu năm, mong rằng bạn giữ mãi tình cảm tốt đẹp đó và nhớ chăm sóc chú chim tốt nhất để khỏi phụ lòng bạn Minhgas.
Thân!

Dân Thường

Cảm ơn bạn nhiều,đi nhờ tuyển hộ không phải lúc nào cũng được chim ưng ý mình. Con người với con chim chỉ là 1 phần. Cái quan trọng là giữa con người với con người. Diễn đàn mình không ít người sống đầy nhiệt huyết nhưng cũng không ít người chưa đề cao chữ "Tâm". Chúng ta hãy cố gắng xây dựng 1 diễn đàn vững mạnh toàn diện và chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm của bản thân nhé các bạn*

soncao3008

Minh thì tuyệt vời ông mặt trời rồi. Nhưng thấy bạn ghi bổi lỡ mà đầu đàn thì giờ mình mới nghe, hihi.

Thân.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Minh thì tuyệt vời ông mặt trời rồi. Nhưng thấy bạn ghi bổi lỡ mà đầu đàn thì giờ mình mới nghe, hihi.

Thân.
em này thực chất là chim dẫn 1 bầy nhỏ đi và sau đó tách cặp cùng 1 e mái. Và là bổi lỡ thì người miền bắc gọi là chim bổi đã nuôi đc 1 thời gian rồi nên gọi là bổi lở. còn mới bẫy vô gọi là bổi tinh.
Còn miền trung hay nam thì bổi lỡ có nghĩa là bổi còn non mùa rừng hihi.
Giải thích như thế không biết có đúng không nữa.
Mình nhận kiếm giúp 1 em cho bác Dân thường cũng hơn 3 tháng mà chừ mới gửi cho bác được 1 con ưng ý.
Nói chung là mình không có nhiều thời gian lắm.
Thân