Thả chim vào Avi

• Người khởi tạo judas
  • Ngày bắt đầu

judas

Các anh cho em hỏi...Hiện h em có 6 con bổi đã thả vô avi...Hiện tại chỉ còn nuôi ngoài lồng 1 con Huế 1 mùa...CHơi cội tốt và đang rất căng lửa...Nhưng khổ nổi em lại sắp phải đi công tác...KO ai chăm sóc dùm...Cho em hỏi là h em thả luôn con Huế đó vô avi dc ko...khoảng 1 tháng sau bắt ra chơi có dc ko...và khi thả vô tụi nó có đá nhau đến chết ko ạ...và khi bắt ra nó có nhát ko...em cám ơn..xin tư vấn dùm

langtu_077

Nói chung về chuyện thả chim đang chơi trường vào lồng bổi thì mình nghĩ là không có ai có kinh nghiệm thực tế để tư vấn cho bác đâu. Còn theo cá nhân mình thì không nên làm nvậy. Bạn có thể gửi nhà các AE chơi chung hoặc ra tiệm chim gửi nhờ người ta chăm sóc cho. Chúc bạn giữ đc chim hay.

netcom0909

nếu bác thả vô Avi chắc chắn chim sẽ bị tụt lửa, chim đang căng lửa thả vào nó sẽ cầm đầu 6 con kia và đá lộn là điều tất yếu, còn chết hay ko thì ko dám khẳng định được. Nếu bạn bận thì cứ để ở lồng và chăm ở mức độ bình thường thì sau 1 tháng bác chăm lại còn dễ hơn là thả vào Avi rồi chăm sóc lại.

cuong1984

Chào bạn
Tốt nhất bạn hãy nhượng lại cho mình chú Huế đó đi
Bạn thả vào là hỏng cả đàn chim đó

1683

Các anh cho em hỏi...Hiện h em có 6 con bổi đã thả vô avi...Hiện tại chỉ còn nuôi ngoài lồng 1 con Huế 1 mùa...CHơi cội tốt và đang rất căng lửa...Nhưng khổ nổi em lại sắp phải đi công tác...KO ai chăm sóc dùm...Cho em hỏi là h em thả luôn con Huế đó vô avi dc ko...khoảng 1 tháng sau bắt ra chơi có dc ko...và khi thả vô tụi nó có đá nhau đến chết ko ạ...và khi bắt ra nó có nhát ko...em cám ơn..xin tư vấn dùm
bạn ơi đừng thả? xểnh hỏng? chim do' nhờ anh em nào tin cậy chăm hộ bạn khi nao hết bận mang về chơi, đôi lời góp ý

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Nếu bạn không gửi được ai chăm giúp thì tốt nhất bạn ra hàng mua 5 cái cóng nhựa đựng nước loại to nhất, loại này chứa được nguyên 1 chai lavie nước đấy, bạn cho 3 cóng nước và 2 cái còn lại bạn cho cám vào, chim ăn đến đâu cám rút đến đó không sợ ẩm mốc, sau cùng bạn đem chim treo vào chỗ không có chuột nhé, phủ áo lồng chỉ để hở ít thôi vừa đủ sáng cho chim ăn và bạn nhớ bỏ đáy lồng để phân chim không bị tích dưới đáy là OK

hoctrongoan

]Nếu bạn không gửi được ai chăm giúp thì tốt nhất bạn ra hàng mua 5 cái cóng nhựa đựng nước loại to nhất, loại này chứa được nguyên 1 chai lavie nước đấy, bạn cho 3 cóng nước và 2 cái còn lại bạn cho cám vào, chim ăn đến đâu cám rút đến đó không sợ ẩm mốc, sau cùng bạn đem chim treo vào chỗ không có chuột nhé, phủ áo lồng chỉ để hở ít thôi vừa đủ sáng cho chim ăn và bạn nhớ bỏ đáy lồng để phân chim không bị tích dưới đáy là OK[/QUOTE]
Cách này hay nè, 5 ngày như vậy thì vô tư, đúng là lão làng, kinh nghiemj quá! :eek:

bamien

Bạn mua một cái lồng nhựa vuông của tàu(loại nhốt chim mộc), loại này dễ cho ăn cho uống mà vệ sinh đơn giản.Việc còn lại là treo cố định tránh chuột, mèo là yên tâm đi công tác.

bamien

Thả vào aviary thì chưa nói trước được đâu! Nếu không có bản lĩnh thì Lửa Trời cũng tắt, kinh nghiệm bản thân mình thấy là con nào có bản lĩnh thì thả vào và mang ra chơi rồi lại thả vào nó vẫn là thủ lĩnh. Con mồi của mình căng đét, đi bẫy ché như điên tự nhiên phá vĩ nên mình thả vào aviary gặp em Phong Sơn( Tuân-Nam Kiêt tuyển giúp) cho tắt lửa luôn. Em PS chuyển vùng bị ốm nên hay bắt ra chăm sóc rồi lại thả vào nhưng thủ lĩnh vẫn là thủ lĩnh.