Thảo Luận mấy giống được cho là Chào Mào Huế tại Nha Trang!!!

truonglun79

căng thẳng nhỉ, ae có gì thảo luận, chứ như thế này lại mất đoàn kết diễn đàn, thui mod đóng topic lai cho chắc ăn

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Anh em giữ hòa khí chút, cùng là anh em ở NT với nhau, điều yêu chaomao. Chơi chim là cho tinh thần thư thả, nhẹ nhỏm, vì cái chuyện nhỏ mà cáu gắt hơn thua nhau làm chi cho mệt. Đúng hay sai một chút có là chi.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Thưa các bác!

Chủ đề topic này Cmnhatrang đã nói rõ ở trên để AE diễn đàn cùng thảo luận về Dòng chim Huế đang bị lợi dụng hoặc hiểu không đúng hoặc hiểu theo quan điểm riêng rẽ tại Nha Trang (Tình trạng này một số trường Quy nhơn ở mình cũng có). Nhưng những người khi phân tích ngọn ngành thì hầu hết mang tính chất quá yêu phong cách chim vùng mình, hoặc mang tính thương mại, cục bộ địa phương! Ở góc độ người chơi chim, mỗi người có gu, một sở thích khác nhau trên cơ sở cảm nhận của mình (Điều này ảnh hưởng từ những lần đầu tiên chơi, từ phong trào chơi, từ trải nghiệm trong quá trình chơi và thậm chí từ các tiêu chí từng vùng).

Ở góc độ thương mại người buôn bán thường hay mong lợi nhuận tối đa hoặc hàng nằm tối thiểu họ mong bán được hàng mà không quan tâm đến sản phẩm khách hàng nhận được! với chim nó lại mang định tính hơn định lượng nên thước đo còn mơ hồ huống chi là uy tín (buôn bán chứ không phải chia sẻ) mà người bán chim chỉ nhắm đến thị trường, thị hiếu chứ không nhắm đến chim như thế nào. Điều này cho thấy chim Huế cũng là một thương hiệu để lợi dụng... Và ở góc độ diễn đàn, chúng ta được quyền thể hiện quan điểm một cách chân thật nhất để cùng chia sẻ, học hỏi, giúp đỡ, làm quen những cư dân mạng từ mọi miền để cùng nhau làm giàu thêm kiến thức của mình và hiểu về con người, địa lý từng vùng.

Mình thấy chào mào vùng nào cũng hay và có đặc trưng riêng để phân biệt! Và hạnh phúc biết bao cho người đủ khả năng phân biệt được chào từng vùng.

Chết! nói linh tinh mất rồi, đụng chạm ai bỏ qua nhé!
Thân thương AE Diễn đàn!

Sửa bởi Amin:

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thưa các bác!

Chủ đề topic này Cmnhatrang đã nói rõ ở trên để AE diễn đàn cùng thảo luận về Dòng chim Huế đang bị lợi dụng hoặc hiểu không đúng hoặc hiểu theo quan điểm riêng rẽ tại Nha Trang (Tình trạng này một số trường Quy nhơn ở mình cũng có). Nhưng những người khi phân tích ngọn ngành thì hầu hết mang tính chất quá yêu phong cách chim vùng mình, hoặc mang tính thương mại, cục bộ địa phương! Ở góc độ người chơi chim, mỗi người có gu, một sở thích khác nhau trên cơ sở cảm nhận của mình (Điều này ảnh hưởng từ những lần đầu tiên chơi, từ phong trào chơi, từ trải nghiệm trong quá trình chơi và thậm chí từ các tiêu chí từng vùng).

Ở góc độ thương mại người buôn bán thường hay mong lợi nhuận tối đa hoặc hàng nằm tối thiểu họ mong bán được hàng mà không quan tâm đến sản phẩm khách hàng nhận được! với chim nó lại mang định tính hơn định lượng nên thước đo còn mơ hồ huống chi là uy tín (buôn bán chứ không phải chia sẻ) mà người bán chim chỉ nhắm đến thị trường, thị hiếu chứ không nhắm đến chim như thế nào. Điều này cho thấy chim Huế cũng là một thương hiệu để lợi dụng... Và ở góc độ diễn đàn, chúng ta được quyền thể hiện quan điểm một cách chân thật nhất để cùng chia sẻ, học hỏi, giúp đỡ, làm quen những cư dân mạng từ mọi miền để cùng nhau làm giàu thêm kiến thức của mình và hiểu về con người, địa lý từng vùng.

Mình thấy chào mào vùng nào cũng hay và có đặc trưng riêng để phân biệt! Và hạnh phúc biết bao cho người đủ khả năng phân biệt được chào từng vùng.

Chết! nói linh tinh mất rồi, đụng chạm ai bỏ qua nhé!
Thân thương AE Diễn đàn!

Cám ơn Bác Đoán rất nhiều... Bác đóng góp ý kiến rất hay theo đúng tinh thần bài viết là thảo luận vấn đề trên đúng hướng đó Bác. Em đang nản đây đang nghĩ là do mình mở topic không rõ ý gây lộn xộn, nhưng thấy bác nói thế em thây mình đâu co sai, ít ra có người hiểu đúng và thảo luận đúng chủ đề đưa ra.
Xin chân thành cám ơn Bác Đoán!

trongkhuongbd85

mình nghĩ kh sao cả như vây mới sôi nổi nhưng tranh luận đe xây dựng thì rất Tuyết Chu mất Hoa khí thì không hay chào mào ai cũng yêu quý và mê chúng nhưng chim môi vùng miền đều có Cai hay Cai thân của vạn điêu nên anh em cứ đưa quan điểm đe anh em còn biết Cai hay của chim trên đất Việt cam ơn cả nhà ta Đa xây dừng ngày một tốt hơn đe diển Đan phong phú hấp dẩn bạn đọc theo đo kinh nghiêm của anh em cũng được tích luỹ môi Lân ghétham diễn Đan tôi thấy rất thư giản thâm cảm ơn anh em có tâm huyết với diễn Đan chúc cả nhà đều có sức khỏe đam mê hơn nữa cháy hết mình với chào mào nhé
Khương