Thẩm Định Hộ Em Có Phải Chim Huế 1 Mùa

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Em nó lúc đang tắm

Và đây là lúc em nó tắm xong

Nhà có mỗi mình em nó là chim miền trong nên giọng hơi bé. Các bác xem em nó có tương lai không em đang định phóng sinh. :p

Sửa bởi Amin:

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Chỉ biết đây là chim miền trung,để phân biệt giọng vùng chim ra nhiều giọng mới biết dc.đặc biệt giọng rò mới dể phân biệt.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Em trước cũng có một em huế nhưng dọng nó luyến hơn cơ. Còn chính xác thì chưa rõ. Thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Cho mình đoán đại cái nhé. Chim giọng to, rõ khá hay, thẳng giọng, mình nghi là chim Quảng Trị Vùng nào thì mính k biết đc. Nhưng giọng hay đó bạn, chim nào cũng đc cứ hay là chơi bạn nhé chim huế nói chung thì tuyệt nhưng nói riêng thì tùy. Có gì chưa đúng anh em có kinh nghiệm đính chính dùm mình nhé.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chim miền Trung thì chắc chắn chứ Huế thì k biết đâu mà mò!

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Cho mình đoán đại cái nhé. Chim giọng to, rõ khá hay, thẳng giọng, mình nghi là chim Quảng Trị Vùng nào thì mính k biết đc. Nhưng giọng hay đó bạn, chim nào cũng đc cứ hay là chơi bạn nhé chim huế nói chung thì tuyệt nhưng nói riêng thì tùy. Có gì chưa đúng anh em có kinh nghiệm đính chính dùm mình nhé.
em thích bác rùi đấy em củng nghi vậy mua của xị thuy van nhưng em củng nghĩ chim quang trị vì chim huế h hiếm lấy đâu ra mà oh đâu củng huế .cảm ơn bác rất nhìu

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Huế hay Quãng không quan trọng, nuôi thấy siêng hót, ché được thì nuôi tiếp, nếu em nuôi hoài thấy không lên thì thả, hoặc cho... tùy.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
Huế hay Quãng không quan trọng, nuôi thấy siêng hót, ché được thì nuôi tiếp, nếu em nuôi hoài thấy không lên thì thả, hoặc cho... tùy.
cảm ơn anh chiêu nhưng định cho thì lại thấy tiếc cứ chăm nó thì nó hót ít .chán không chăm thì hót suốt ,con này đuọc cái hót chuyện cả ngày .bình thường 1 con chào mào nuôi nhiu lâu thì chéc anh chiêu

hoangtuvuitinh

hình như chim huế. giọng e nó giống giọng chú chim huế của e :) củng hay mà. phóng sinh thì để lại cho e nha 0905919298