Thắc mắc về 1 số vùng chim hay có tiếng của Huế

lexuschantrau

Chào ae Huế,
Em học trong CĐ Huế 5 năm trời mà lúc học lại ko chơi cm nên gà quá. E muốn hỏi về chim vùng xã Hương Long, khe Đá Bạc. E đang mm đc bạn cũ bẫy ở kv đó gửi ra. 1 e bẫy từ mt, mà thấy tố chất và phong cách hay quá, điềm đạm và mau mỏ giọng thì như là thổ chuông to, rõ, chắc như giọng BĐ hi qc nhiều quá,
Các bác chỉ cho e trên google nó ở vị trí nào với, vùng đó nhìn chung chim ntn ạ
- 1 kv mà bạn e hay bẫy nữa là đường Tránh, ngày xưa tụi bạn hay nói mà e ko để ý nó là đường nào luôn
Thanks

kingbirds_QN

Viết rõ ràng câu chữ tí bạn ah, viết tắt như thế ai đọc ra mà hỏi.huế thì vùng nào chim giọng cũng tốt hêt bạn ah, yên tâm mà chăm đi chỉ sợ trúng con k tố chất thôi.thân

lexuschantrau

Viết rõ ràng câu chữ tí bạn ah, viết tắt như thế ai đọc ra mà hỏi.huế thì vùng nào chim giọng cũng tốt hêt bạn ah, yên tâm mà chăm đi chỉ sợ trúng con k tố chất thôi.thân
Sorry bác, ko edit được bài. Em muốn hỏi chim Khe đá Bạc thuộc Hương Long, có tiếng tăm gì không bác ạ. Thanks bác

chuktam_8847

bác ơi nếu con chim bác cảm thấy hay rồi thì mình nghĩ không quan trọng vùng miền đâu. chơi là chơi cho mình chứ có phải chơi cho thiên hạ đâu bác

tuanlv115

Chim huế thì khá đều chim vùng nào cũng có hay dở . An tâm tố chất thì cứ nuôi thôi , chơi con chim chứ có phải chơi vùng đâu . Mà từ bé tới h mới biết thuật ngữ giọng thổ chuông ^^.

lexuschantrau

Thanks các bác, e hơi gà mờ và thắc mắc cho thỏa cái tò mò về vùng đó thôi ạ. Chứ cm Huế vùng nào e cũng mong có 1,2 chú để chơi :D