Thắc mắc về Chim tơ

phu4567vn

Chào Anh Em trong CLB chaomao.org. Em có thắc mắc muốn hỏi AE trong này. Em mới bẫy được chim tơ xổ tiếng hay..nhưng em k biết là nếu nó nghe tiếng chim mái thì nó có bắt chước k ạ?? Nếu nghe cả 2 tiếng trống và mái thì nó có bắt chước luôn cả 2 hay không? (Chim tơ nhà em là con trống).. AE có thể giải đáp thắc mắc giúp em nhé :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

tosudoc

chim tơ, tơ lỡ nuôi lên thường dính giọng chim mái. Bạn nên nuôi kẹp với những chú chim có nguồn gốc bổi già nuôi lên cho em nó học giọng. Và sau này ít siêng mái hơn.
p/s Chim ra giọng mái không ít thì nhiều thôi. Nên hạn chế khi treo chim 1 mình chim buồn sẽ gọi đàn hoặc là lúc chim yếu. Nói chung nuôi chào mào thì cũng chuẩn bị tư tưởng sống chung với lũ. vì chàm mào theo mình 95% là có giọng mái

thangqn

chim tơ mà nge tiếng mái ko học mới là chuyện lạ Việt nam,bạn muốn ko học chỉ còn cách tách ko nuôi mái trong nhà,kiếm một con già giọng hay tập, chúc bạn thành công

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Giọng mái tùy theo vùng và tùy theo con,có vùng ít ra giọng mái,có vùng lại ko.Mà thường chim yếu hay ra giọng mái,đa số trời non,trời già ít ra.