thời gian ghép chào mào đẻ

Jack Dam

lời đầu tiên xin chao tất cả các a,e chơi chào mào đặt biệt là những ae có thú nuôi CM đẻ.<br>tình hình là em cũng đam mê CM các bác ợ, nhưng hiện tại em đang ở TP.HCM nên người đông đất chật, muốn tìm 1 chỗ rộng rãi, yên tĩnh đặt cái Avi cho CM nhưng coi bộ rất khó khăn, nên mùa tới e quyết định làm 1 cái Avi nho nhỏ để thử nghiệm cho thỏa chí đam mê, dự định của avi là : Dài 1m, rộng 0.4m, cao 1m, không biết cái avi thế này ghép đẻ có đc k, và thời gian và thời gian để ghép đẻ là vào tháng mấy, hiện tại mùa CM đẻ đã qua và chim đang trong giai đoạn thay lông,<br> em tính làm sao để vừa ghép đẻ vừa chơi đc.<br> ví dụ:mùa này mình dưỡng cho chim thay lông, đến tết là mình mang đi cội và thi thố, đến khoản tháng 4 cho em nó ghép chung với mái có đc k các bác<br>hay là nuôi 1 cặp để đẻ còn con nào chơi thì để chơi, theo ý các bạn thì sao xin cho ý kiến

tvxdnhatphat

Hi, mình cũng có ít KN chia sẽ cho bạn.
Chào mào thay lông xong khoảng tháng 11-12 gần tết là đã bắt đầu đẻ lại rùi. Và nó đẻ lai rai quanh năm chứ không theo mùa như thiên nhiên bạn à. Chim mình cũng đang dắt 03 con và giờ đã thay lông.
Aviary của bạn cũng được nếu là chim thuần, và ít quấy rầy. Nhưng nói chung cũng tuỳ theo cặp thui, hay gọi là hên sui á. Cặp của mình đang làm hàng rào kế bên rầm rầm cách 2m mà nó cũng xxx ầm ầm và đẻ 3 con luôn á. Hôm nào rãnh mình up hình lên cho. Nhưng aviary của mình rộng 1,5m dài 3m cao 2,2 á. Thân!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cám ơn anh Cao! Hôm nào lên tỉa bớt mấy em tơ chiến của anh mới được!

Chào bạn Jack Dam! Cái gì cũng vậy bạn à! Chuyên môn thì tốt hơn đa nhiệm! Còn kích thước lồng như anh Cao đã trình bày bạn nhé!
Chúc bạn có được cái avari như ý! Thân!