Thức ăn cho Khướu bạc má

DucNguyen1306

Em đc cho 1 con Khướu bạc má, chim đã dạn người nhưng chưa nuôi khướu bao giờ nên hiện tại đang cho ăn cám Ba Vì. Em định chuyển qua cho ăn cám Họa Mi không biết có được không vì Họa Mi vs Khướu hình như cùng 1 họ ?????????????????

songhuynmun

ba vì thôi bạn ơi . cám này hợp chim này . đi phân không lỏng . có đùn hạt hợp với khướu . nhiều người chơi khướu vẫn cho ăn, thân

mecm

cám đó chuẩn rồi bác,cho ăn thôi cào cào với con chuột sành nữa là ok

noucamp98960

Khướu thì dễ nuôi. Dế, thằn lằn chơi láng hết, cào cào thì nhiu cũng hết chẳng bù với mấy em Chào mào, mong nó en mà nó cũng chỉ vài 3 con là ngưng

Em đc cho 1 con Khướu bạc má, chim đã dạn người nhưng chưa nuôi khướu bao giờ nên hiện tại đang cho ăn cám Ba Vì. Em định chuyển qua cho ăn cám Họa Mi không biết có được không vì Họa Mi vs Khướu hình như cùng 1 họ ?????????????????
Bác đang đụng chạm tới nỗi đau của em đấy :((, bị chết mất con khướu thân yêu vì cho ăn quá nhiều dế ! :(( Bác cố gắng nuôi nó đi, nó hót hay, múa đẹp lắm! Nếu là e thì e cho khướu đứng đầu danh sách các loại chim. À, với lại ngoài cám ra bác nhớ cho khướu ăn những thức ăn tươi nhé ( VD: châu chấu, dế, thằn lằn non... Tất cả phải được rửa sạch, chớ không thôi giống như con khướu thân yêu của em đấy ) Huhu