Thực Trạng thật buồn !!

• Người khởi tạo thai
  • Ngày bắt đầu

Duy khang

Theo mình cứ như thế này thì làm gì còn chim hay vì chim trời tranh dành lảnh thổ đấu đá nhau trong quá trình đó sẻ tạo ra những chú chim hay nay vì lợi ích trước mắt của các anh em đi đánh lưới mà có thể làm cho các dòng chim chào mào Việt Nam dần mất đi bản sắc.
Vậy các ACE trên diễn đàn hãy bớt mua chim bổi ở tiệm chim "có cầu thì sẽ có cung" thì sẻ hạn chế bớt số người đi đánh lưới.
Vài lời cảm nhận của mình.

long_ltv

Nguyên tắc cơ bản, có cầu thì sẽ có cung. Phong trào chơi chim nhiều, nhà nào cũng thích có 1 con hót chơi. Nói gì thì nói, mình chính là những người phải nhận trách nhiệm đầu tiên ( người chơi chào mào nói chung). Thử hỏi nếu ,mình chơi ít, giá chim ko còn cao nữa, thì chắc chắn là những người bẫy lưới kia chuyển nghề ngay .
cứ kiểu này, chúng ta sẽ chả còn chim mà chơi nữa.

trinh117

Nơi mình đang ở "..." có đàn >100 con nay đã bị đánh lưới sạch gần như không sót con nào. Tận diệt như vậy thì thời gian tới không còn chim chào mào để chơi nữa hic

thai

chim chào mào ngày càng là món hàng hót trên thị trường rùi . đối với người ta ko phải là thú nữa

thai

việt Nam cũng có trang trại nuôi chào mào như thái lan thì tốt quá nhỷ @@

quangmai

bây giờ đừng mua chim bổi nữa, hãy cố gắng chơi những con mình đang có, mỗi người hãy nén lại niềm đam mê của mình khoảng vài ba năm cho người ta ko bắt nữa, đợi khi đó chào mào sinh sản nhiều rồi chơi lại,hjhj.
ý kiến này hay nè..mà có bao nhiêu người ngĩ vậy đâu..thấy chim la mua thôi

nguyenlong

trong phúc sẽ có họa,trọng họa sẽ gặp phúc!thời gian sẽ trả lời cho những ai nuôi chú chim đánh từ lưới,chúng ta ko thể thay đổi số phận của những con chim được đâu!trừ khi mọi người cùng chung 1 ý thức bảo vệ giống chào mào và mọi sinh vật trên thế giới này!buồn quá