thay lông vài cọng rồi nín lông

thai bao son

em co con chào mào màu trước chơi căng lắm nhưng vì ham học bỏ bê em nó, giờ em nó mới rớt lông vài bữa giờ không rớt nữa , em có nên đổi cám không các bác ,

daibangxanhvg

cứ nuôi bình thường, nếu vừa rồi nó rớt mạnh rồi nghỉ thì đó là bình thường, chờ ra lông vừa rồi đã rớt thì nó sẽ rớt phần còn lại.
nếu như rớt vài ba cọng thì có vấn đề, nóng quá hoặc là do nó chưa rớt mạnh, chỉ rớt dặm và có thể ko rớt nữa. nếu biết nó rớt đúng hay ko thì đám lông vừa rồi phải có lông đuôi hay cánh gì đó mới chính xác là nó đã vào mùa rớt.
cứ tiếp tục cho ăn cám mát, trái cây chờ nó rớt tiếp.

ChàoMàoBácSĩ1

chim bạn đã thiếu vitamin + khoáng, bạn nên tìm tới những chỗ uy tín để mua , cung cấp cho chim nhé, hoặc mồi tươi + trái cây nhiều vào , cám đủ dưỡng chất cho chim phục hồi lại

ti_do85

chim bạn đã thiếu vitamin + khoáng, bạn nên tìm tới những chỗ uy tín để mua , cung cấp cho chim nhé, hoặc mồi tươi + trái cây nhiều vào , cám đủ dưỡng chất cho chim phục hồi lại
lúc trước cho chim tắm thuốc thay lông 3 con không chịu tắm thì lại thay lông nhanh, 1 con chịu tắm thì bó lông luôn cả năm chưa chịu thay.
nên giờ mình rút kinh nghiệm là tự nhiên là tốt nhất, tạm thời nói không với "thuốc"

NAMNT

cứ quất trái cây đều vào có diều kiện thì đổi, không thì chuối suốt. trùm lồng, yên tĩnh, cám dưỡng bình thường.bảo đảm rớt tiếp

giabao.gialai.com

em co con chào mào màu trước chơi căng lắm nhưng vì ham học bỏ bê

nó, giờ em nó mới rớt lông vài bữa giờ không rớt nữa , em có nên đổi cám không các bác ,
Bạn phải coi kỹ xem co phai là chim vào mùa thay lông không nha.nếu đúng thì chắc chim bạn báo thay lông bạn cứ cho ăn nhiều đồ mat vô là rớt lại liền à.đu đủ với cả chua nha.kết hợp lấy ít nước mưa cho chim tắm và cho uống nha bạn.