Thiết kế cầu như vầy chim có sinh tật ngoái lộn ko ae giúp giùm

gravita82h3

sao lại ngoái đc bác..... e thuần bổi toàn chơi 2 cầu đặt sole vậy ko....

SherlockTN

Bổi tướng tá khá đẹp. Thời gian đầu mới sợ em nó ngoái chứ bạn thuần đã 1 tháng khá đứng lồng rồi thì mình nghĩ khả năng bị ngoái cũng thấp. Bạn muốn chắc ăn thì bịt nóc lồng lại là xong, cho em nó nhảy thoải mái chả sợ ngoái! Thân.

binhkylove

Thấy em nó chụp nan rồi bay ngược lại cầu đó nên sợ các bác ak, nhà cũng có con ngoái ko dám để gần sợ lây

hieppro88

Thấy em nó chụp nan rồi bay ngược lại cầu đó nên sợ các bác ak, nhà cũng có con ngoái ko dám để gần sợ lây
trước e có 1 con bị ngoái để gần con không ngoái , thành ra khỏi ngoái lun mới hay chứ :D

Ok, bác đã khôn khéo khi thiết kế " cây " cầu cho chim khỏi ngoái, nhưng bác đã quên 1 điều là chim có thể ỉa từ cầu trên xuống cầu dưới, có lúc còn ỉa vào cóng nữa! Đôi lời góp ý, thân

Xạo quá bác ơi, con ngoái để gần con không ngoái thì sau một thời gian 2 con chắc chắn sẽ đều ngoái thôi !

hoangjtam

k sao đâu nếu sợ nó bám vanh thì gác 1 kèo ngang đối diện ae bđ vẫn nuôi kiểu vậy.

hoangjtam

Ok, bác đã khôn khéo khi thiết kế " cây " cầu cho chim khỏi ngoái, nhưng bác đã quên 1 điều là chim có thể ỉa từ cầu trên xuống cầu dưới, có lúc còn ỉa vào cóng nữa! Đôi lời góp ý, thân
làm sao mà ỉa tới hả cu e .tại hình chụp vậy cầu kia ở giữa lồng mà.

laithieu

Thiết kế cầu kiểu BD chim k ngoái mà đu nóc đó.chống ngoái thì nên đặt bán nguyệt tránh làm chim hoảnng.

binhkylove

Có người nói chim ngủ cầu đó lâu ngày bị tật? Ae giúp dùm , lồng này 56 thôi ạ

binhkylove

mình vẫn thấy mấy ông trên cội chơi cầu như vậy chim rầm rầm có sao đâu nên thắc mắc

Mickeycm.batoqn

nhìn sao mà ra cầu trên đụng dưới thế bạn.Góc độ ảnh chụp thế thôi

xeko

Yên tâm ko sợ ngoái đâu. Chim bổi nuôi từ từ cho tiếp xúc ngừoi nó sẽ ko ngoái.