Thuốc chống phân hôi

Click22

Chào các bác,
Hiện e có tự làm cám cho mấy em bổi nhà ăn, nhưng sau khi ăn thì chim ỉa phân không được thành khuôn và kèm mùi hôi nặng.
Em nghe nói các loại cám bán sẵn có thành phần thuốc khử mùi hôi phân chim. Bác nào biết có thể cho em xin tên vs hình ảnh loại thuốc đó được không ak.
Em cảm ơn!

cmtegiac

Chào các bác,
Hiện e có tự làm cám cho mấy em bổi nhà ăn, nhưng sau khi ăn thì chim ỉa phân không được thành khuôn và kèm mùi hôi nặng.
Em nghe nói các loại cám bán sẵn có thành phần thuốc khử mùi hôi phân chim. Bác nào biết có thể cho em xin tên vs hình ảnh loại thuốc đó được không ak.
Em cảm ơn!
Bạn xem lại cách làm cám, như trường hợp bạn mô tả thì do chim không hấp thụ được cám nên bị mùi hôi.

Chim không hấp thụ được đạm, đặc biệt là Tôm, nếu sử dụng tép khô thì rất nặng mùi, thậm chí sau mấy ngày còn xuất hiện dòi bọ.
Cách 1:Chống hôi phân thì trộn ít Ba Vì hoặc cám gà con 28A (1kG thành phẩm trộn 200g)
Cách 2:Nếu thích dùng thuốc thì để hôm nào mình đi công tác về mình up cho cái gói thuốc mình hay dùng để nuôi ....rắn, thấy đỡ hẳn mùi luôn. Thuốc đó là dùng cho gia cầm, gia súc, có thể dùng cho chim. Tuy nhiên nên theo cách 1 vì nhanh gọn nhẹ và hiệu quả.

nhanddb

Chào các bác,
Em cảm ơn!

Bên hội nuôi gà có loại vi sinh rắc dưới đáy chuồng, phân gà ị ra các con vi sinh này xựt bớt làm mất mùi hôi.
Còn bỏ vào cám thì chưa dám thí nghiệm.