Tiếng Gà lồng vào tiếng chim

vuthiyennhi

Haiza, dạo gần đây không biết cái ông hàng xóm đem đâu về 2 con chào mào. Phải chi chym hay thì không nói đằng này chúng nó kêu như chú gà CON lại thêm có cái võ gia truyền đó là lộn nhào không cần dây an toàn nữa mới đau chứ. Ai đã từng chơi chích chòe than thì chắc biết nó nhào lộn như thế lào rồi rất chuyên nghiệp.

Nhà nuôi có 3 em chim mà đành phải suốt ngày trùm áo lồng rồi kiếm chỗ mà chúng nó không thể nghe để mà giấu, không dám treo ra ngoài chó nó hót, nó chẻ nữa. Ước ao nho nhỏ của em đó là mấy anh Tý ở bên chợ vô giúp dùm cho tiễn đưa 2 em ý đi dùm, còn hiện tại thì đành ngậm đắng nuốt cay.

P/S Chắc phải làm cái giàn ná như hồi xưa đã sử dụng quá. haizzzzzzz

chao mao 77

bác này xấu tính wa nha
người ta chắc mới chơi chim đây
bác ko bảo người ta chỉ người ta mà còn than vãng cái j la đậy

vuthiyennhi

bác có vẻ hơi ích kỉ đấy

Hehe chắc là hơi ích kỷ khi nghĩ đến chuyện như vậy, nhưng nếu bạn đã chơi chim rồi mà rơi vô trường hợp như vậy thì bạn sẽ xữ lý như thế nào đây. Đây cũng chỉ là trường hợp mà đã có người từng gặp và trải qua, nói thì nói cho vui vậy thôi chứ hàng xóm với nhau gần 20 năm thì không ai làm như vậy cả chỉ vì những con chim đâu bạn. Buồn buồn vô chém gió tý cho vui thôi.

Cảm ơn lời nhận xét của bạn để tôi có thể tốt hơn.

andyminh

Mua tặng ổng hai con bổi đi rồi kêu ổng thả mấy con chim tao lao đó đi. Mai mốt ổng nuôi hai con bổi thành tài rồi kêu ổng chia lại kè kè

NDV

Haiza, dạo gần đây không biết cái ông hàng xóm đem đâu về 2 con chào mào. Phải chi chym hay thì không nói đằng này chúng nó kêu như chú gà CON lại thêm có cái võ gia truyền đó là lộn nhào không cần dây an toàn nữa mới đau chứ. Ai đã từng chơi chích chòe than thì chắc biết nó nhào lộn như thế lào rồi rất chuyên nghiệp.

Nhà nuôi có 3 em chim mà đành phải suốt ngày trùm áo lồng rồi kiếm chỗ mà chúng nó không thể nghe để mà giấu, không dám treo ra ngoài chó nó hót, nó chẻ nữa. Ước ao nho nhỏ của em đó là mấy anh Tý ở bên chợ vô giúp dùm cho tiễn đưa 2 em ý đi dùm, còn hiện tại thì đành ngậm đắng nuốt cay.

P/S Chắc phải làm cái giàn ná như hồi xưa đã sử dụng quá. haizzzzzzz
có người nói đó là chim nghệ an đúng không mấy bác.../

Đem chim qua dợt cho ổng hàng xóm đổi chim khác đi bạn ơi. Bạn phải chia sẽ kinh nghiệm cho ng mới chơi chứ bạn. Thân

ledinhnhan01

2-3 ngày bác treo 1 em ra cho thấy mấy em kia. Chắc chắn là chim bác sẽ sung và không sợ mất lửa khi ủ dài ngày trong nhà. Bảo đảm chim bác sẽ không học được trò xiếc hay giọng đó. TRỪ TRƯỜNG HỢP : chim bác "còn non mùa" sẽ bắt chước, còn chim bổi lên,thuần sẽ k có sổ giọng đó nữa. Và chuyện học xiếc, đó là do không gian mình nuôi chim mới sinh tật, nếu chim bác đã bị thì treo ra nó mới thi nhào lộn. Còn chưa bị thì không sao, tránh trường hợp bác treo trong nhà chim thiếu ánh sáng sinh tật rồi đổ thừa chim hàng xóm nhé.

nghiemnv

qua mua lại 2 con đó với giá cao đi bạn, rồi biểu ổng đem tiền đó đi mùa 2 con chiến về. Thế là xong.