Tiếp đến là em 10 ngày lồng.

pincon14

đưa tiếp em 10 ngày lồng cho ae chém tiếp. nhìn vậy chứ chưa hót hét gì nha các bác, hình này là em kè con cái già nhà em. nhìn hơi giống con 5 tháng nhưng là mào cui chứ không pải đinh.

còn đây là hình nó nhìn thấy em chụp nó.

tiếp tục hót với mái.

Sửa lần cuối:

cmtegiac

em này có bộ mặt dữ tợn quá, kỹ thuật chụp hình của bạn của cao thật, chụp bổi mà nét như sony

noucamp98960

Chim Gấu quá. Mào cui, mặt dữ chắc bền chim lắm, mình cũng rất thích mấy e như vậy.

pincon14

ha ha gặp cao thủ rồi
như thế này đã đc gọi là cui rồi sao ạ :D
đinh, lân, dê, rơm, còn loại mào nào ví với nó được. bạn chỉ giúp. do còn non kinh nghiệm. em chỉ còn cách thêm dấu huyền cho loại nầy thui.

NDV

đưa tiếp em 10 ngày lồng cho ae chém tiếp. nhìn vậy chứ chưa hót hét gì nha các bác, hình này là em kè con cái già nhà em. nhìn hơi giống con 5 tháng nhưng là mào cui chứ không pải đinh.
chim bóng bộ đẹp nhưng ở lồng đó thì không hợp, anh tùng đổi cho em nó qua lồng khác đi.

pincon14

ax! cám ơn bạn lồng chợ ép bổi thui mà. nó còn là bổi ở đó là đúng rùi. chơi chim là đủ mệt rùi, chơi thêm lồng nữa chắc out lun.

pincon14

qua thẩm dùm con em coi sao anh Tùng
mình đâu thấy bạn gởi clip nào trong inbox. bạn có gởi không? mà theo như mình biết thì bạn nói con chim đó hay mà. cái quan trọng là mình vừa ý là được rồi, chứ mình hỏi ý kiến nhiều người làm lúc tràn đầy lửa, lúc tụt lửa nhanh lắm.

Sửa lần cuối:

NDV

ax! cám ơn bạn lồng chợ ép bổi thui mà. nó còn là bổi ở đó là đúng rùi. chơi chim là đủ mệt rùi, chơi thêm lồng nữa chắc out lun.
hehe, cũng tùy vào từng con mà chơi lồng cho phù hợp, nếu ở lồng đó thì lồng hơi nhỏ, bạn nên chỉnh lại cầu bán nguyệt, đặt cái cao cái thấp nhé. góp ý

pincon14

hehe, cũng tùy vào từng con mà chơi lồng cho phù hợp, nếu ở lồng đó thì lồng hơi nhỏ, bạn nên chỉnh lại cầu bán nguyệt, đặt cái cao cái thấp nhé. góp ý
cảm ơn góp ý chân tình của anh. em tưởng chơi kiểu lồng long lân, hay mã đáo, rồi gỗ thủy Tùng j đó cắn răn.hêhh

vuphat

Bác này sưu tầm đc nhiều bổi đẹp quá. với thời buổi hiện tại mà tìm đc bổi đẹp như của bác thì quả là khó quá. chúc mừng bác nhé.

pincon14

Bác này sưu tầm đc nhiều bổi đẹp quá. với thời buổi hiện tại mà tìm đc bổi đẹp như của bác thì quả là khó quá. chúc mừng bác nhé.
ax! thời gian đâu mà sưu tầm với lựa bổi bác. do ae ngoài đó đưa vào con j thì lấy con đó. nhưng đặt điều kiện phải là chim thung. do mấy ông dân tộc còn thiệt thà nên nói sao họ là vậy à. còn mâý ông bẫy chim dưới mình chẳng tin tưởng nổi hehehe.

ax! thời gian đâu mà sưu tầm với lựa bổi bác. do ae ngoài đó đưa vào con j thì lấy con đó. nhưng đặt điều kiện phải là chim thung. do mấy ông dân tộc còn thiệt thà nên nói sao họ là vậy à. còn mâý ông bẫy chim dưới mình chẳng tin tưởng nổi hehehe.
hình như hộp thư đầy rồi Pin ơi

chuadatten

còn đây là hình nó nhìn thấy em chụp nó.

tiếp tục hót với mái.
Chim đep quá bạn ơi, chúc mừng bác