tin mới cho phái bẫy bắt HCM

Jack Dam

dạo này phong trào bẫy bắt của anh em HCM lắng dần rồi nhỉ, theo thông tin vừa mới nhận được thì ngay khu Pouyen (pon chen) có 1 bầy chào mào xà bần chắt cũng được vài chục con, cũng có vài con sổ bọng rất hay, nhưng chắt bẫy cũng khó, vì có người bẫy mà không dính. ae nào muốn bẫy thì đi tiền trạm hoặc mang chim đến bẫy. thông tin này rất chính xác nhé, sáng đi dợt nghe nói vậy mình đã hỏi 2 người gần đó. mình cũng không rảnh để đi xem tình hình, thấy được thì chủ nhật tới ae tổ chức 1 chuyến cho vui.
chúc ae sức khoẻ, chim cò đầy lửa

cocghe

Hôm qua có đi ngang có thấy gì đâu...ngay bên big c cũng có ngay caq bình tân mà nó ko đá mới dau

Jack Dam

có đó bác, bạn ngày tụi nó đi kiếm ăn ban đêm vào khu pouyen ngủ, chắt tụi nó đang đi kiếm ăn nên không thấy

yeuchaomao9

Bác Thanh nhanh chân nhỉ, bác Thanh đi tiền trạm rồi chủ nhật này dẫn Ae đi nha, cám ơn trước nha!

Jack Dam

Nếu thích thì chủ nhật tới các bác ghé, mình gọi ông bạn chỉ chỗ cho bẫy, vì tay này nắm rất rõ quy luật hoạt động của đàn chào mào này

cocghe

Thích thì đi thôi ah, tai hôm bữa wa bên anh hoacatim lấy chim sắn đi vòng đó mà, nghe dân bên big c có con hay lắm mà nó ko đá, còn a đi bắt cào cào thì nói có mấy em , liền ghé vào xem , ai nghờ nó vòng ngay cái đình... vào treo được lúc thì có a tronh đình ra nói , e gan wa dám vào đình bẫy, có nhiều ngươi mang heo vào cúng đó, sợ wa sách chim về luôn
Bác Thanh nhanh chân nhỉ, bác Thanh đi tiền trạm rồi chủ nhật này dẫn Ae đi nha, cám ơn trước nha!

yeuchaomao9

Thích thì đi thôi ah, tai hôm bữa wa bên anh hoacatim lấy chim sắn đi vòng đó mà, nghe dân bên big c có con hay lắm mà nó ko đá, còn a đi bắt cào cào thì nói có mấy em , liền ghé vào xem , ai nghờ nó vòng ngay cái đình... vào treo được lúc thì có a tronh đình ra nói , e gan wa dám vào đình bẫy, có nhiều ngươi mang heo vào cúng đó, sợ wa sách chim về luôn
Nghe ghê vậy, chim mang vô treo chắc ko dám hót luôn...

deadbyme

Bia mộ nghĩa trang BHH bác còn treo được thì sợ gì đình , Thanh nhỉ .. Có cho mình tiền mình cũng ko dám vào BHH một mình

philongvnvn

nếu đi thì mình sẽ alo anh Nam ở gần đó dẫn đi bẫy chim luôn, ảnh biết mấy chỗ có chim trên đó và nếu được xuống long an bẫy luôn.

Jack Dam

Uppp... nào lên luôn 1 cái kế hoạch đi mấy bác, em đang chờ đây, dạo này sao thấy vắng bóng anh neo nhỉ, bác neo đánh hơi chim thì khỏi chê

philongvnvn

vậy thì điểm danh xem ai đi được thì post lên trên này để lên kế hoạch nếu đông đông và khả thi thì cn này xúc luôn