Trường hợp này phải là tật không vậy

ngothanhnhan

Mình có e bổi 3 tháng lồng. Chim hay chụp nan lồng trên((ồng 3 cầu: 1 dưới 2 trên(ngang nhau)). Cứ lên 2 cầu trên là nhảy qua nhảy lại--> chụp nan lồng 1 cái( tình trạng này xảy ra liên tục) nhưng không có lộn( 1 mình 1 lồng cũng vậy). Vậy cho hỏi tình trạng này là tật hay do chim chưa căng lửa, và giải quyết như thế nào
thanks ae.

quyenkontum

Có thể là tật.bạn vào xem các tật của chào mào xem chim bạn thế nào và sẽ có cách khắc phục!

ruby108q7

những em này thường khá nhát.chim mã mái.nhưng khi chơi thì đẹp trai lắm.bạn cẩn thận kẻo chim bị bệnh bu nóc lồng nhé.hạn chế trùm áo lồng.cho ở lồng vuông là an toàn nhất nhé.

ngothanhnhan

những em này thường khá nhát.chim mã mái.nhưng khi chơi thì đẹp trai lắm.bạn cẩn thận kẻo chim bị bệnh bu nóc lồng nhé.hạn chế trùm áo lồng.cho ở lồng vuông là an toàn nhất nhé.
chắc phải ném vào lồng ép bổi tiếp rồi.

Laviexd

Chim mộc nhảy thế là quá bt. Có con tung lồng phá mặt phá vĩ ... Bạn vào mục thuần mộc tìm hiểu và tùy nết con chim mà chọn cách thuần.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Theo mình bạn muốn thuần mộc mà hạn chế tật lỗi như lộn ngước thì bạn nên dùng lồng vuông để 1 cầu chính và 1 cầu phụ để cho chú chim không có những cái tật ngước ngước khi nhác người. Còn hiện tượng chim của bạn nên cho cái clip để anh em dễ hình dung và trả lời chính xác hơn nha.

Thân