trưa trưa nằm đây nghỉ ngơi được không mọi người

vuphat

trời nắng vậy không biết chim có bị ảnh hương không bác. e cũng định làm cái avery như bác nhưng đàn băn khoăn là trên sân thượng trời nắng nóng, mùa đông miền bắc thì lạnh lên chưa quyết định làm. nếu không phiền bác chia sẻ cho e ít kinh nhiệm nhé. Thank bác!

chimcuccu!!

nhìn thì đẹp nhưng mà chắc nóng lắm bạn xử lý thế nào vậy k thấy có mầu xanh với nhiệt độ 36đ đã mệt rồi.

nhatthang-tb

Làm 2 bên 2 chậu đất trồng giây leo cho leo lên mái để che cho chim bớt nóng bn ạk. Đây là ý kiến riêng của mình

chuktam_8847

nhiệt độ ở Đà lạt chỉ 26 tới 28 độ thôi. mình có che 30 % mái mổi lồng. trong 2 tuần nửa nếu không thay đổi thì mình làm full khoảng sân mà mọi người xem vẫn còn trống. cây cối thì mình cực kì thích rồi. đang me 1 cây nào gốc với tán to tý để bỏ ngay giữa sân. giá thành cao quá mình cũng ngại

hoadainhan

Đà lạt thì vô tư rồi.. AVI hầm hố và chuyên nghiệp quá, ko biết lúc bắt chim ra thì bắt thế nào nữa? làm vài đôi mơ ghép đẻ có khi lại hay đấy ^^! good luck

chuktam_8847

Đà lạt thì vô tư rồi.. AVI hầm hố và chuyên nghiệp quá, ko biết lúc bắt chim ra thì bắt thế nào nữa? làm vài đôi mơ ghép đẻ có khi lại hay đấy ^^! good luck
tks bạn mình chưa tính chuyện ghép đẻ. mái cà phê thì mình kiếm được nhưng không ham lắm.thật ra là thấy khó hihi. sang chim thì cho lồng nhỏ vào trong avi luôn bạn. cái khó ló cái khôn mà.thân

Mink

tks bạn mình chưa tính chuyện ghép đẻ. mái cà phê thì mình kiếm được nhưng không ham lắm.thật ra là thấy khó hihi. sang chim thì cho lồng nhỏ vào trong avi luôn bạn. cái khó ló cái khôn mà.thân
Trên đó Tâm có biết ai có mái cafe hoặc xám khói đã thuần dạn người không vậy/ mình đang cần mái như vậy để ghép đẻ. Nếu có thông tin, inbox mình với nha. Cảm ơn Tâm nhiều.