Trải Nghiệm Cách Điều Tri Các Tật và Bệnh Thường Gặp ở CM

hoangjtam

nhà a hoàng chim ngoái , lộn bao la, thí nghiệm thử coi xác suất bao nhiêu % nha a hoàng:cool:
chim a k ngoái chỉ buồn buồn bu lên nóc thả xuống phát thôi lên cội chơi thì k bị về treo chổ vắng cái là thể hiện ác là con hay nhất mới đau.

dieulam

Có ai chữa hết bệnh cắn đuôi theo t3 chưa? Up lên cho ae học hỏi đi

tychaomao_vt

chim a k ngoái chỉ buồn buồn bu lên nóc thả xuống phát thôi lên cội chơi thì k bị về treo chổ vắng cái là thể hiện ác là con hay nhất mới đau.
Như vậy thì dễ trị thui mà a, hehe làm cái tiệc nho nhỏ đi e chỉ cách cho, đảm bảo k bao giờ bám nóc lồng luôn, nếu k hết e đền gấp 10 lần. Ok:cool:

ducai

Như vậy thì dễ trị thui mà a, hehe làm cái tiệc nho nhỏ đi e chỉ cách cho, đảm bảo k bao giờ bám nóc lồng luôn, nếu k hết e đền gấp 10 lần. Ok:cool:
hihihi, chắc phải làm cái tiệc cho a này mới được quá haha để được chỉ giáo hihi

nhocloclaoca

Bác ơi ! cho e hỏi lồng vuông thì mình bịt nóc + dán decan bên trong , dán hết 4 mặt ko cho nó thấy bên ngoài luôn hả bác

CMQN

Pic này hay wa,chim bị cắn lông cánh khi vừa thay lông xong dù củi lửa ko có ko bt bảo có cách trị ko,có thể chia sẽ cho ae đc bt

chaomaoemut

em xin chào các anh.
anh phương bảo và các anh cho em hỏi là cách trị ngoái như trên là áp dụng cho chim thuần bị ngoái, hay là chim bổi chưa thuần bị ngoái, vì em thấy chim bổi còn nhát bị ngoái mà để nó đứng ở đáy lồng là nó ngoái luôn, sau này sợ nó quen cái nết đứng cầu ngoái.
các anh em khác có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ah.
em xin cám ơn.