trống hay mái vậy các bác

phamnam186

tình hình là e mới bẫy dc một e má trắng thay lông gần xong, khoảng dc 4tháng. về khoảng gần 1 tháng thì xong lông.e nó chỉ hót giọng mái vd wúych wùy wuy.nhưng mà lại hót chuyện cả ngày. vì vậy e kg khẳng định dc là trống hay mái

Mong các cao thủ bắt mạch từ xa gúp e

Tan Minh

Má trắng cũng như con nít ,có đứa nhạy miệng ,tám chín tháng là líu ríu và biết nói ,có đứa mười lăm tháng chưa hả miệng ,,do cơ thể yếu ,thiếu chất , có thể là di truyền nữa ,cứ yên tâm từ từ đi bạn , mình cũng có hai con tương tự như vậy .

thai

hùi mình cũng có con má trắng tháng đầu bẫy về toàn hót giọng mái sau khi biết sổ chơi rất mạnh và lang xang . cứ bình tĩnh nuôi đi bạn . mái thì phóng sanh cho em nó sinh sản ra những chiến binh mới @@

tình hình là e mới bẫy dc một e má trắng thay lông gần xong, khoảng dc 4tháng. về khoảng gần 1 tháng thì xong lông.e nó chỉ hót giọng mái vd wúych wùy wuy.nhưng mà lại hót chuyện cả ngày. vì vậy e kg khẳng định dc là trống hay mái

Mình mới chơi nhưng biết chút kinh nghiệm xem tướng trống mái, nếu bạn không sợ chim nhát thì cứ bắt ra và dụ cho nó há miệng thấy trong lưỡi có hai đốm đen là trống, chim mái thì trắng nhách. Kinh nghiệm còn non các bác đừng chém em

gaututi

Mình mới chơi nhưng biết chút kinh nghiệm xem tướng trống mái, nếu bạn không sợ chim nhát thì cứ bắt ra và dụ cho nó há miệng thấy trong lưỡi có hai đốm đen là trống, chim mái thì trắng nhách. Kinh nghiệm còn non các bác đừng chém em
rất nhiều kiểu phân biệt trống mái, đều xác xuất cao thôi, chứ chưa chính xác hoàn toàn
xem tướng, xem lưỡi, xem lông mao sau gáy, rồi xem lông má đỏ, đếm lông đuôi,....... ko có cơ sở 100% cứ nuôi thì sẽ rõ

kingbirds_QN

Chú nào hót gió thì trống 100% bạn nhé.Chim mái tụi nó ko biết đi gió đâu.Còn giọng mái thì mấy chú má trắng nghe là đớp liền thui.thân

tenchiday

mái thì chỉ wiu thôi, còn wit 3 4 âm là trống nhé bác, chim yếu lửa kêu vậy

phamnam186

hình như là cũng sổ giọng nhưng chỉ to bằng nửa chim bình thường và lớn gấp 2 3 lần chuyện

phamnam186

còn lưỡi thì cũng không chính xác đâu bác ak.