Trộm chim không ăn đạp đổ

QuyTo

Chẳng là sáng nay đi dợt chim ,về nhà đứng trước tường rào khi vừa tắt máy xe thì khựng ngay lại , 2 cái lồng chim cu gáy méo mó nằm dưới sân nhà , lúa thóc mè văng vãi khắp nơi, cả con chim chào mào trong lồng lực cũng cũng không còn,,,2 cu gáy 1 chào mào cũng ra đi cùng chú chim hôm trước bị 2 thằng đi novo xách trộm. Vừa bực vừa buồn chẳng biết làm gì đành thu dọn cái sân bừa bãi. Trong lòng lúc nào cũng nghĩ mất con chim chào mào mình yêu quý nhất vì sao vậy? Bọn trộm dùng cây tre khều lồng chim ra gần bờ rào sắt mở cửa lồng ....buồn quá buồn quá. Sau một hồi bực bội thì nghĩ lại chuyện cũng đã qua rồi có tiếc cũng chẳng làm gì được, lện trên gác ngồi lướt web cho đỡ buồn, vô trang ORG đọc tin tức coi có gì mới không...,vo trang 24h, vn Express coi tinh hình biển đông...đọc báo khoảng 45’ mà tâm trạng chẳng có gì vui, chợt nghe tiếng chào mào hót quanh nhà, từ đầu nghĩ chắc chào mào của ai đó nhưng nghe kĩ lại thì đúng giọng chim của mình rồi,vui biết bao vì tụi trộm khều được cái lồng lực ra ngoài nhưng không làm sao bắt được chim nên chúng mở cửa lồng cho chim bay ra ngoài với tư tưởng không ăn đạp đổ. từ trên gác phi ngay ra ngoài nhìn ngó nghe đúng giọng nhưng không thấy gì cả, đành xách một chú chim ra ngoài nhử (không có lụp) vừa mang chim tới bờ sông thì chú chim trên cây lao xuống đá chim trong lồng, đá một hồi rồi lại bay lên cây, xách thêm một chú nữa ra, hai con trong lồng đấu bọng cánh xòe, làm chim bên trên không chịu nổi lại xà xuống đá tiếp, lúc này mình không có lụp nên đành mang cái mùng (màn) ra tính chụp nhưng không được, nhìn dáng vẻ com chim đang khát nước và đói là biết ngay, mở cửa lồng của nó cho một trái chuối bên trong.....sau một hồi bay lượn haha thế là chú tự bay vô lồng tiến tới sập cửa lại thế là xong. Sau khi cho chim vô lồng nghỉ ngơi và tắm táp xong đâu đấy mới nhớ lời vợ nói hồi sáng “em nấu cơm để sẵn với chiên đùi gà trưa anh nhớ ăn đấy” . lúc này mới lấy cơm ra ăn gặm cái đùi gà thơm phức mới ngon làm sao. Cảm ơn các bác đã đọc bài viết của em. Chuyện xảy ra tại cây xăng Tài Lộc đường Hà Huy Giáp quận 12. Anh em nào ở gần khu vực này cảnh giác cao độ nhé.

vudaklak

Chúc mừng a...e nó lại về với dội của a...mây thằng chim tặc tính dơ qá k ăn đạp đổ

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Cũng là anh em chơi chim chơi nhau thôi, mượn tay thằng nghiện, trộm cần tiền để thỏa ước mơ. Chia vui với bác đồng thời buồn cho một số thành phần manG danh nghệ nhân. Chơi chim cần sự kiên nhẫn và tình yêu với chú chim. Vì những hào nhoáng nhất nhì ba khuyến khích mà ra vậy.

soncao3008

Đọc nữa đoạn nghĩ bụng nếu Quý mất thì kiếm con tặng nó vậy, ai dè đọc đoạn cuối thì mừng hùm....haha. Chúc mừng nhé.

có lẽ không niềm vui về chim cò nào vui bằng cảm giác con chim thân yêu tự về lồng. Chiều 30 tết chuẩn bị sang 2014 nhà mình vừa hoá vàng xong, mang dàn chim ra cọ rửa lồng đón năm mới, sơ xuất em Huế rất nhát của mình xổng ra, đi biệt tích luôn, mình tưởng mất con chim quý, buồn..thế mà cuối buổi chiều nó từ đâu bay về hót râm ran, treo lồng của nó ra, nó chuyền cành về lồng.Lòng vui mừng vì con chim nó về với mình, cảm giác đó thật tuyệt, nhất là khi hôm sau là năm mới.Chia vui cùng bạn..

Ken Nguyen

Hi thằng ku e! Thế là đi tong con cu gáy của a tặng chứ gì, con chào mào a tặng mà đi thì a hốt con ku e đấy nhé.hôm nào mang chiếc cup e qua đây a đổi cho con SH dí tụi nó, haha...

hoadainhan

Haha sướng quá, thích cảm giác này rồi đấy, mai phải treo con mơ cạnh bờ rao rồi ngồi rình mới được kekeke vui và hồi họp lắm đây

lenhattan

2 cung bậc cảm xúc,em còn hên hơn cả bác nè,bị trộm mất 6 tháng sau còn chuộc dc lại nè,may là người mua lại là quen thân. Hehe

vukienvp

Chúc mừng bạn đã tìm lại đc chú chào mào.
Nhưng chia buồn vì chú Cu gáy.