Trang trại nuôi chào mào sinh sản!

samsung87

trang trại đả nuôi chim năm sau sẻ có kết quả,mong đc sự quan tam của các ae

nhoc max

cái này k sợ rách lưới hay rủi ro nào hả anh.e thấy lưới đó có vẻ mỏng và k an toàn cho lắm

saosau

Cái này đã up bài Aviary khủng cho Cu gáy, chào mào ....... rồi mà..................................................

Mr.nop

mình thấy bạn làm thế này sợ rằng chim chưa kip tha rác làm tổ thì đã bị đạo chích mang về nuôi hộ hoặc rách lưới mất chim.mình khuyên bạn nên xem xét lại chuồng trại.một vài góp ý của mình

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình thấy vòng bảo vệ không được ổn cho lắm. Khuôn viên điều kiện thì ok rồi nhưng chủ thớt để tâm tới lưới bảo vệ, nắng mưa gió bão sợ không chịu nổi được lâu đâu

vubaucat

Mình thấy vòng bảo vệ không được ổn cho lắm. Khuôn viên điều kiện thì ok rồi nhưng chủ thớt để tâm tới lưới bảo vệ, nắng mưa gió bão sợ không chịu nổi được lâu đâu
bác này nói đúng đấy.

samsung87

hàng năm phải tôn tạo các cụ ạ.bây giờ lở theo rồi thì củng phải chấp nhận thôi.......chả lẻ bỏ đi tất cả.chắc chắn năm sau sẻ có tin vui

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Với không gian thế này bác đầu tư vài con Trung Mang giọng chuẩn và vài mươi con Má Trắng, sau 2 năm chắc sẽ có 1 bầy giọng Trung Mang rặc đây:

Một vài gợi ý:

Thân,black_fish9402

samsung87

cám ơn bác đả cho e mở rộng tầm mắt.nhưng mà cm trung mang đắt đỏi quá e....................

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bác Tú cho sinh sản vô tính ra thêm 1 con Trung Mang B52 nữa, chim non kèm tốt chơi giọng tuyệt cú mèo. Đừng xem thường chim non nhé bác.

Thân, black_fish9402

ducterry

tuyệt, bạn đầu tư rất công phu.chúc bạn thành công với dự án của mình

eagle-highlands

Không cần một không gian quá rộng mới ghép đẻ thành công. Theo mình thì nên cần một nơi yên tỉnh, tuy nhỏ nhưng có thời tiết hợp lý như: Ánh nắng mặt trời, không khí trong lành. Và cái quan trọng hơn cả là chế độ dinh dưỡng, thời điểm ghép đôi. Chúc bạn thành công!

kakalot

Với không gian thế này bác đầu tư vài con Trung Mang giọng chuẩn và vài mươi con Má Trắng, sau 2 năm chắc sẽ có 1 bầy giọng Trung Mang rặc đây:

Một vài gợi ý:

Thân,black_fish9402

Cái cây trong clip này là cây gì vậy các bác ? Kiếm về trồng cho chim thay khẩu vị đi hiihihi

Tri Minh

Gặp bão Linda thì chì với chài theo mây theo gió hết, mà ko gặp bão đi chăng nữa chắc qua nữa năm nắng gió là mục hết rồi.;)

TVC

2 năm trôi qua rồi, tình hình trang trại thế nào bác thớt ơi, bác cập nhật thông tin cho anh em chia vui với chứ....