TRQT bổi lỡ ra giọng

ti_do85

Có con bổi lỡ nuôi được mấy tháng, ra giọng nghe cũng tạm. Gửi anh em nghe cho vui, trong lúc làm clip mấy con khác có hót xen vào anh em thông cảm

MrKhoaMars

Đúng là khó nghe thật. Nhà bạn nuôi khá nhiều đó, đúng là đam mê. Có cái thắc mắc là TRQT là gì thế? Kaka.

ti_do85

Đúng là khó nghe thật. Nhà bạn nuôi khá nhiều đó, đúng là đam mê. Có cái thắc mắc là TRQT là gì thế? Kaka.
Con này giọng nó cũng lên đến 9 âm thì phải, nhà mình nuôi có 8 con thôi, toàn chim bổi không ah. TRQT là Tà Rụt Quảng Trị đó bạn

ti_do85

Tranh thủ ngày nghỉ đẹp trời mang chim ra phơi nắng, làm clip gửi anh em nghe giọng.
Con này ăn chay không ăn mồi tươi nên không biết có đủ sức mà chơi giàn được không đây?
P/S: chim sắp xong lông, còn ít lông mào nữa

Tuan031

Ông này gốc Quảng Trị phải không? Thấy chơi nhiều chim vùng Tà rụt, Khe Sanh.Tà Rụt là dòng chim hay nhưng giờ hầu như không còn nữa.Mình cũng nhờ mấy người kiếm mà không có.

ti_do85

Ông này gốc Quảng Trị phải không? Thấy chơi nhiều chim vùng Tà rụt, Khe Sanh.Tà Rụt là dòng chim hay nhưng giờ hầu như không còn nữa.Mình cũng nhờ mấy người kiếm mà không có.
Em quê gốc ngoài Bắc, không phải Quảng Trị , giờ đang sống trong miền Nam. Mê chim Huế nhưng không đủ khả năng nên mua chim Quảng Trị về chơi thôi. Nhà còn 1 con Dakarong bữa nào post lên cho đủ bộ 3 Quảng Trị hihi
Bác chơi Phong Sơn là vip rồi chơi Tà Rụt Tà Ve làm chi ;)