Trung Man suy dinh dưỡng nhà nguyensto

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
mới sắm được em Trung Man đồi chè mà chủ nó theo mái bỏ chim,em nó suy và tội nghiệp quá.Anh em nghe giọng và thúc lửa giùm em nó nhé.tại hạ đa tạ.!!!!!!!!!!!!!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Giọng đỉnh quá anh Nguyên ơi, để lại cho em con này để em nghe giọng đi hihihi. Trả góp 3 năm nha anh.

ledinhnhan01

chim đẹp quá...nhưng triu wow không có lấy 1 âm....nhờ cao thủ kiểm định chất lượng đi bác ơi

laohacrom

chim đẹp quá...nhưng triu wow không có lấy 1 âm....nhờ cao thủ kiểm định chất lượng đi bác ơi
Mình chỉ chơi chim Huế -rào trước nhỡ có gì sai sót- nhưng nói ko biết gì thì cũng ko đúng ,dòng TM cũng có tìm hiểu , đc biết chim TM nổi tiếng với tốc độ ra giọng nhanh ,trong đó đặc trưng là 2 giọng triu và wow rất dễ nhận ra ,clip này ko nghe đc 2 âm đó giống như bạn ledinhnhan01 nói

ducthitran

Chim ra giọng hay nhưng mình vẩn chưa nge ra giong đặt trưng của TM nhỉ,nhờ cá pro chỉ bẢO thêm

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Giọng đỉnh quá anh Nguyên ơi, để lại cho em con này để em nghe giọng đi hihihi. Trả góp 3 năm nha anh.
Nó bị xìu lâu quá mà jo a ko biết cách vực dậy e ơi.tuần trước gió thổi nó còn bị té rớt xuống cầu nữa e.lúc trước ae nói nó hót tông này+nối thêm 1 tông chừng 7,8,âm nữa.a hận thằng chủ chim quá.anh đag nuôi dùm 1 con bổi TM cho nó chứ nó ko cho ăn anh sợ nó chết lun. Hehhe.thân ku em

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chẳng thấy wow triu đâu cả! khi nào nó wow trìu đầy đủ chủ thớt up lên cho ae thưởng thức nhé !Tm chỉ thèm cái wow trìu thôi! hehe

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Chỉ vì 2 tiêng wow trìu mà bao nhiêu người phải ngậm trái đắng khi biết tung tích thật sự of chim mình đấy các bạn ah

tosudoc

Chỉ vì 2 tiêng wow trìu mà bao nhiêu người phải ngậm trái đắng khi biết tung tích thật sự of chim mình đấy các bạn ah
Để kết luận em này là chim TM thì chắc chắc sẽ gây nên nhiều tranh cải đó bạn. Giọng con chim này không phải giọng TM . Từ đầu clip đến cuối gần như chim chỉ đi một tông một mà tông này cũng ko phải tông đặc trưng của TM. Nếu chim rin bổi lên thì thay đổi vị trí nó sẽ WAO hoặc TRÌU lập tức dù chim có yếu đến đâu. Hy vong clip sau chim sẽ ra nhiều giọng hơn cho anh em được thưởng thức. Nhưng đối với mình. Chim như thế là hay rồi. Không phải em tm rin nào cũng được như em nó. Chúc mừng chủ thớt

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy

Để kết luận em này là chim TM thì chắc chắc sẽ gây nên nhiều tranh cải đó bạn. Giọng con chim này không phải giọng TM . Từ đầu clip đến cuối gần như chim chỉ đi một tông một mà tông này cũng ko phải tông đặc trưng của TM. Nếu chim rin bổi lên thì thay đổi vị trí nó sẽ WAO hoặc TRÌU lập tức dù chim có yếu đến đâu. Hy vong clip sau chim sẽ ra nhiều giọng hơn cho anh em được thưởng thức. Nhưng đối với mình. Chim như thế là hay rồi. Không phải em tm rin nào cũng được như em nó. Chúc mừng chủ thớt
Ngày mai mình rảnh thì sẽ post lên 1 em bổi TM gốc mà chính chủ chim đánh được tại TM mà em này ra âm Quạt quạt để các bạn xem có phải TM phải wow trìu ko nhé

tosudoc

Ngày mai mình rảnh thì sẽ post lên 1 em bổi TM gốc mà chính chủ chim đánh được tại TM mà em này ra âm Quạt quạt để các bạn xem có phải TM phải wow trìu ko nhé
Cái này thì bác còn lầm lẫn nữa rồi. Địa lý chim tm rất bé nên chim các nguồn khác đến từ rất nhiều nguồn khác nhau nhưng dù sao nguồn gốc của chim tm còn phụ thuộc vào 2 đk: ĐK cần là phải có WAO + TRÌU. ĐK đủ là bắn tông trung mang. Thiếu những đk đó thì nó chỉ là 1 phần TM thôi. Hiện chim Bà Già 1 là giống TM nhất vì dường như có những con gần như đầy đủ các đk đó. Chim TM rất dể lại âm TÍT Quật của sông kol nhưng chắc chắc tiếng TÍT WAO của TM thì sk ko bao giờ có kể cả chim Bà Già 1.
* Đôi Dòng tản mạng cùng bác

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Cái này thì bác còn lầm lẫn nữa rồi. Địa lý chim tm rất bé nên chim các nguồn khác đến từ rất nhiều nguồn khác nhau nhưng dù sao nguồn gốc của chim tm còn phụ thuộc vào 2 đk: ĐK cần là phải có WAO + TRÌU. ĐK đủ là bắn tông trung mang. Thiếu những đk đó thì nó chỉ là 1 phần TM thôi. Hiện chim Bà Già 1 là giống TM nhất vì dường như có những con gần như đầy đủ các đk đó. Chim TM rất dể lại âm TÍT Quật của sông kol nhưng chắc chắc tiếng TÍT WAO của TM thì sk ko bao giờ có kể cả chim Bà Già 1.
* Đôi Dòng tản mạng cùng bác
Đúng thì em này lúc chưa thay lông âm Uwow rất nhiêu nhưng bây giờ mình chưa nghe lại.Hy vọng vài tuần nữa mình sẽ cố gắng vực lại em nó để lấy lại phong độ xưa.thank bạn góp ý

tosudoc

Có gì đâu mang đến niềm vui cho người khác chính là mang đến niềm vui cho mình. Nhưng thực sự mình rất buồn vì nhiều người không hiểu hết hoắc cố tình không hiểu mà tác động xấu đến 1 dòng chim hay ( theo mình ít nhất là rất hay về giọng hót ). Mình chỉ mong các bác hiểu rỏ hơn và sâu sắc hơn mà thôi. Nếu sở hữu một trong những cái hay nhất không phải ai cũng có được cái duyên đó nên để người ta nói rỏ ra cái hay đó một cách chính xác cũng không phải là đơn giản. chờ tin bác