trung mang đấu giàn có hay không ?

hungd29315

nghe nói chào mào trung mang giọng thì rất hay nhưng đấu giàn kém lắm (được tí là xù lông ) pải ko ae?

yeu-chaomao

Chà chà... Đúng như vậy đó :cool:. Nên chủ thớt có kiếm con nào đúng Trung Mang đổi hết dàn chim tui đang chơi cũng được. Tui đang chơi 5 con, đảm bảo đấu tốt ít nhất là 1 tiếng trở lên ở bất kỳ cội nào. Chỉ cần đổi ngang 1 em đúng TRUNG MANG "mà chơi tí là xù lông" cũng được hehehe...

PS: Vì đang ghiền cái nét "xù lông" của dòng Trung Mang mà hihihi...

hungd29315

bạn có vẻ thích trung mang nhỉ!mình thì thấy TM chơi ko sướng bằng Songkon bạn ah!

hoanghoaian

phải nói là bác yeu-chaomao không phải ác mà là quá ác đấy...hehe.;)để e đi lên rừng kiếm e trung mang về để đổi 1 dàn của bác nhé.

yeu-chaomao

Chắc chủ thớt đang nuôi SK và muốn quảng cáo cho ae. Bác nên làm vài cái clip để so sánh, sau đó đổi tiêu đề topic cũng không muộn!

heokhung2212

chinh xac la vay do\
Vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu, nhắc nhở lần đầu

Sửa bởi Amin:

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Trung mang mà đấu cùng giọng trung mang chơi rất ghê, nết chơi cũng hay lắm còn ra giàn em chưa thấy em nào nổi tiếng, chỉ biết trung mang nghe giọng hay thật, nhưng mà mua đi đấu giàn thì hơi tiếc vì đắt quá :D:D

ducthitran

Chà chà... Đúng như vậy đó :cool:. Nên chủ thớt có kiếm con nào đúng Trung Mang đổi hết dàn chim tui đang chơi cũng được. Tui đang chơi 5 con, đảm bảo đấu tốt ít nhất là 1 tiếng trở lên ở bất kỳ cội nào. Chỉ cần đổi ngang 1 em đúng TRUNG MANG "mà chơi tí là xù lông" cũng được hehehe...

PS: Vì đang ghiền cái nét "xù lông" của dòng Trung Mang mà hihihi...

Em đang có 1 chú TM không biết làm gì đây nè, bác đổi không,kkkkkkkkk

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Trung mang mà đấu cùng giọng trung mang chơi rất ghê, nết chơi cũng hay lắm còn ra giàn em chưa thấy em nào nổi tiếng, chỉ biết trung mang nghe giọng hay thật, nhưng mà mua đi đấu giàn thì hơi tiếc vì đắt quá :D:D
Bác vào Đn xem con TM 145 thi được Nhì Đà nẵng mở rộng và nhất TM hội An!

yeu-chaomao

Em đang có 1 chú TM không biết làm gì đây nè, bác đổi không,kkkkkkkkk

Mượn topic này, bác post clip và ra giá thử đi bạn, nếu không có tôi thì chắc rằng nhiều ae khác sẽ xin "rước" về nuôi lun cho bạn rãnh tay đó mà.

Thanks,

PS: Chưa bao giờ thỏa mãn đam mê nếu chưa sở hữu được ĐÚNG một em TRUNG MANG!

Sửa lần cuối:

sinzum

Sao các bác lại nói thế nhỉ ??? Mình thật khó hiểu, tại sao Trung Mang đấu giàn yếu ??? xù lông ???
Mình nghĩ đấu giàn chim vùng nào cũng đấu cả, ăn thua là con chim đó chịu đấu giàn hay không gọi là tố chất tiềm ẩn của chim.
Giống như dân gian có câu :
"Đâu đâu cũng có anh hùng
Đâu đâu cũng có thằng khùng thằng điên"
P/s : Vùng nào cũng có chim đấu cả chủ thớt ah`....

ducthitran

Mượn topic này, bác post clip và ra giá đi thử đi bạn, nếu không có tôi thì chắc rằng nhiều ae khác sẽ xin "rước" về nuôi lun cho bạn rãnh tay đó mà.

Thanks,

PS: Chưa bao giờ thỏa mãn đam mê nếu chưa sở hữu được ĐÚNG một em TRUNG MANG!
Dạ đây bác, clip này em quay lúc nó đang thay lông. Nhưng bây giờ thì em chưa có ý định chuyển nhượng. Tết này mà mau me lại có khi ........, hihi
Mà đôiir 5 con chiến của bác thì chắc em đổi luôn đó, hì hì

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Dạ đây bác, clip này em quay lúc nó đang thay lông. Nhưng bây giờ thì em chưa có ý định chuyển nhượng. Tết này mà mau me lại có khi ........, hihi
Con này trìu k đúng tông tm :D

tosudoc

hiiiiiiiiiiiii nếu như có được sự đam mê thì có rất nhiều cách đến với niềm đam mê của mình. Nhưng tiếc là nó không phải thuộc đam mê của mình bác ạ

ducthitran

Con này trìu k đúng tông tm :D
Anh củng không biết, ông chú mua từ Trung Mang ra,kkk. Củng có vài cao thủ thẩm giọng nói người đúng người không. Cụ Tuấn Vip nhà ta thì nói đúng TM:p.

Tết về cho nó ra caphe Chim chơi:rolleyes:

yeu-chaomao

TM này của bác sao chỉ mở loa trong máy tính thì nghe "vừa tai". Nhưng clip Trung Mang B52 của bác "thaphuongkhach" hay của Nam Đà Nẵng thì phải mở loa amplifier (khuyếch đại) và bật volumne maximum mới nghe "vừa tai" nhỉ?!!!

Ôi Trung Mang cũng có nhiều em hay quá nhỉ!

ducthitran

hiiiiiiiiiiiii nếu như có được sự đam mê thì có rất nhiều cách đến với niềm đam mê của mình. Nhưng tiếc là nó không phải thuộc đam mê của mình bác ạ
Bác thẩm hộ giọng xem cái con trong clip của em nó có đúng giông TM không bác, em củng mới chơi nên chua rành lắm, bác cứ chem nhiệt tình. Thnx bác.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
con này chim atin không phải trung mang bác nhé kaka,ko wow cũng chẳng trìu.có cả tít quạc của sông kon.chim đi giọng atin tiếng nghe giống tiếng trìu là tiếng phiu nghe rát lỗ tai kaka xin lỗi vì đã nói quá rõ............................đại xá

ducthitran

TM này của bác sao chỉ mở loa trong máy tính thì nghe "vừa tai". Nhưng clip Trung Mang B52 của bác "thaphuongkhach" hay của Nam Đà Nẵng thì phải mở loa amplifier (khuyếch đại) và bật volumne maximum mới nghe "vừa tai" nhỉ?!!!

Ôi Trung Mang!
Em củng chịu bác ơi, lúc quay nó em quay bằng cái máy ảnh kts mini con em nó mang từ Nhật về nên nó thich to nhỏ jif kệ nó. Em đảm bảo với bác là giọng đó của nó còn có phải TM hay không thì em chịu, chỉ biết mua nó từ TM về,hihi