trung mang đấu giàn có hay không ?

thodeco

Em củng chịu bác ơi, lúc quay nó em quay bằng cái máy ảnh kts mini con em nó mang từ Nhật về nên nó thich to nhỏ jif kệ nó. Em đảm bảo với bác là giọng đó của nó còn có phải TM hay không thì em chịu, chỉ biết mua nó từ TM về,hihi
mấy người trên trung mang còn xún đây mua chim về trên đó thả r bẫy lại bán ngay tại chổ bác ới,kaka

ducthitran

con này chim atin không phải trung mang bác nhé kaka,ko wow cũng chẳng trìu.có cả tít quạc của sông kon.chim đi giọng atin tiếng nghe giống tiếng trìu là tiếng phiu nghe rát lỗ tai kaka xin lỗi vì đã nói quá rõ............................đại xá

Thnx bác, em củng đang thẩm giọng em này lại xem có chuẩn không, củng có nhiều cao thủ bảo đúng bảo không nên em củng hơi lăn tăn. Lở mà không may đăng bán TM mà thành miền trung mang ra thì chết,hihi.
Mà là atin củng đẹp giòng chim atin bây giò củng khá hiếm rồi,hì

yeu-chaomao

Em củng chịu bác ơi, lúc quay nó em quay bằng cái máy ảnh kts mini con em nó mang từ Nhật về nên nó thich to nhỏ jif kệ nó. Em đảm bảo với bác là giọng đó của nó còn có phải TM hay không thì em chịu, chỉ biết mua nó từ TM về,hihi
Cũng như mua thuốc lá WHITE HORSE tại Khánh Hòa có lúc vẫn bị giả bác à! Một điều hết sức tầm thường đó. Huống chi là TM. Vấn đề là bác đi mua ở đâu (cội nào) và đi với ai... mới đáng bàn... hihihi... :cool:

PS: Mua chim TM nên đi vối bác Nam Đà Nẵng nhé các bác!

Sửa lần cuối:

kuli007

bác nói thế cũng ko đúng, bất kì chim vùng nào thì chỉ khác nhau cái giọng thui, việc đấu giàn thì tùy cái nét của mỗi con chim, ko nên có kết luận chung chung như vậy

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
nghe nói chào mào trung mang giọng thì rất hay nhưng đấu giàn kém lắm (được tí là xù lông ) pải ko ae?
Bạn so sánh như thế nào đây??? Xin hỏi bạn đang chơi dòng chim gì và mình sẽ hỏi ngược lại bạn nhé. Vậy dòng chim bạn đang chơi cứ 10 con thì có bao nhiêu con chơi giàn được?
Do dòng chim TM bây giờ hiếm nên rất khó cho bạn lựa chọn, kiếm 1 con nghe giọng còn khó huống chi chơi giàn. :cool:

ducthitran

Cũng như mua thuốc lá WHITE HORSE tại Khánh Hòa có lúc vẫn bị giả bác à! Một điều hết sức tầm thường đó. Huống chi là TM. Vấn đề là bác đi mua ở đâu (cội nào) và đi với ai... mới đáng bàn... hihihi... :cool:

PS: Mua chim TM nên đi vối bác Nam Đà Nẵng nhé các bác!
Cái này ông chú mua người quen trên TM, chim bẩy lồng, người quen thì chắc không lừa đâu bác ơi. Củng có khi nó từ atin bay sang rồi bị dính bẩy, atin với TM củng gần mà bác:D

kenyang88

Trung mang ra Wuo trìu đúng tông thì giá nhiu bác nhỉ? em bắt 1 em TM mà 5 củ. ko biết đắt hay rẻ.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
con này chim atin không phải trung mang bác nhé kaka,ko wow cũng chẳng trìu.có cả tít quạc của sông kon.chim đi giọng atin tiếng nghe giống tiếng trìu là tiếng phiu nghe rát lỗ tai kaka xin lỗi vì đã nói quá rõ............................đại xá

Bác cứ làm gương để anh em noi theo. Mù mù tung lựu đạn thì mới khổ bàn dân.

minhgas

Chào mào cùi bắp
To bác ducthitran kakaka giọng em đó hay gê gần gần Tung Mang rồi phiêu phiêu phiêu nghe cũng hay hay.
Trung Mang hay bất cứ dòng nào khác thì cũng có em hay em dở, có em thì như võ sĩ, em thì ca sỹ có em thì hỗn hợp :D. Riêng dòng Trung Mang có hơi khác tí là ít đấu với chim khác dòng. Trung mang vs Trung Mang ra sức 100%. Trung Mang vs Sông Kon, TRà My, Đèo thì cỡ 70%. Đó là điểm khác sơ sơ. Em mới học lóm được nhiêu đó thôi các bác ném đá tùy thích hihi
Thân
Minhgas

gangnam

có em trung mang có wit triu, mà ko ai thèm mua
khi thảo luận không đưa giá cả vào bạn nhé

Sửa bởi Amin:

tosudoc

To bác ducthitran kakaka giọng em đó hay gê gần gần Tung Mang rồi phiêu phiêu phiêu nghe cũng hay hay.
Trung Mang hay bất cứ dòng nào khác thì cũng có em hay em dở, có em thì như võ sĩ, em thì ca sỹ có em thì hỗn hợp :D. Riêng dòng Trung Mang có hơi khác tí là ít đấu với chim khác dòng. Trung mang vs Trung Mang ra sức 100%. Trung Mang vs Sông Kon, TRà My, Đèo thì cỡ 70%. Đó là điểm khác sơ sơ. Em mới học lóm được nhiêu đó thôi các bác ném đá tùy thích hihi
Thân
Minhgas
Không chỉ riêng dòng chim TM mà dòng nào cũng vậy. Nếu chơi chim bổi lên đúng dòng thì chúng sẽ chơi nổi hơn so với khác dòng.

rainbow

Mình có 1 e nè. Còn hơi nhát nhưng sổ bọg to và chét tùy hứng chưa đủ lửa, 1 đổi 1. ok k? hhehhehehe

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Sao các bác lại nói thế nhỉ ??? Mình thật khó hiểu, tại sao Trung Mang đấu giàn yếu ??? xù lông ???
Mình nghĩ đấu giàn chim vùng nào cũng đấu cả, ăn thua là con chim đó chịu đấu giàn hay không gọi là tố chất tiềm ẩn của chim.
Giống như dân gian có câu :
"Đâu đâu cũng có anh hùng
Đâu đâu cũng có thằng khùng thằng điên"
P/s : Vùng nào cũng có chim đấu cả chủ thớt ah`....
Bác này đừng nói khía nghen :D :D
Bạn nói rất chính xác. Trung mang cũng là chim chào mào mà chủ thớt. Nó đâu phải là con khác chào mào đâu.