Trung Mang xã 4

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Lúc mới chơi chào mào cũng chỉ tính nuôi để nghe hót cho vui, rồi thấy anh em nào là đi trường đi cội cũng thích nên cũng lân la đi cho biết. lúc đó chỉ cầm chơi dòng trà my.và rồi dần dần lại thích một số vùng giọng hay của QN-ĐN nào là sông kôn, đèo,hòa bắc, trung mang(riêng dòng này chỉ nghỉ đến rồi thôi ngay,1 thằng sinh viên nên không dám mơ nhiều).... ao ước sở hửu 1 con cho biết.khi mà đam mê chim đấu không còn là cao trào do thời gian và điều kiện không cho phép,và khi mà đã cầm được các vùng được đánh giá là hay của QN-Đn trên trừ TM thì ham muốn sở hữu 1 em TM về chơi giọng lại tăng cao.
Chim cò là đam mê.cảm ơn anh(1 thành viên Hội Chào Mào Vĩnh Điện) đã chia sẻ em nó lại cho em. Trung mang xã 4
vài hình ảnh em nó về nhà mới chia sẻ cùng anh em diễn đàn

PkG

Clip thái độ em nó khi về nhà, chim sắp xong lông vẫn còn yếu

clip chũ cũ khi nó đang lông

Mink

Chim dáng bộ đẹp, chuẩn giọng. Chúc mừng bạn !!!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chúc mừng bạn có chú xã 4 giọng cứng ngắt. Chim có tướng đẹp, đứng cụp cầu.
Clip chim đấu 3 con chim đấu lăn ten rất đẹp nhưng rất tiếc là giọng đã bị tạp của chú Huế. Nên đặc biệt giòng trung mang mà AE nuôi chung với Huế hoặc chim má trắng lên rất dễ bị tạp giọng trong thời điểm lông lá.
Các chim khác học giọng của Trung mang rất khó, nhưng TM lại học giọng của các vùng khác quá dễ bởi vì các vùng khác thường ra giọng 4-5 âm nên lúc thay lông là chú nghe, sổ lại liền, vài lần là như rin luôn :)

P/s: Hôm nào bác rãnh ghé Đà Nẵng dợt trung mang chơi vào thứ 3, thứ 7 hằng tuần.

Thân ái!

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Chúc mừng bạn có chú xã 4 giọng cứng ngắt. Chim có tướng đẹp, đứng cụp cầu.
Clip chim đấu 3 con chim đấu lăn ten rất đẹp nhưng rất tiếc là giọng đã bị tạp của chú Huế. Nên đặc biệt giòng trung mang mà AE nuôi chung với Huế hoặc chim má trắng lên rất dễ bị tạp giọng trong thời điểm lông lá.
Các chim khác học giọng của Trung mang rất khó, nhưng TM lại học giọng của các vùng khác quá dễ bởi vì các vùng khác thường ra giọng 4-5 âm nên lúc thay lông là chú nghe, sổ lại liền, vài lần là như rin luôn :)

P/s: Hôm nào bác rãnh ghé Đà Nẵng dợt trung mang chơi vào thứ 3, thứ 7 hằng tuần.

Thân ái!
chào thầy.hix. sv dtu thầy ạ....
vậy là con này đã bị lai giọng sao thầy???

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
em là cái thằng hôm qua gặp anh trên đường khi anh xách chim đi dợt đó. shop Thu Hà. giờ e mới biết.hi

shopthuhavd

em là cái thằng hôm qua gặp anh trên đường khi anh xách chim đi dợt đó. shop Thu Hà. giờ e mới biết.hi

Em đi với Pác Vân hôm đó gặp A đi dợt chim đó hả? :D
Hôm đó em bịt mặt giống Binladen nên không thấy :D
Thân !