Up lại AVI cho các Bác chém cái nào :P ( Mới up lần đầu các Pác thông cảm nhóa ^^)

RauBien

Avi nhìn thoáng đẹp, một môi trường tốt để sinh sản. nhưng thấy hầu hết AnhEm khi làm Avi không tính đến vần đề kẻ thù của chào mào là Kiến nhỉ. đó cũng là 1 yếu tố quyết định sự thành bại của sinh sản.
vài lời chia sẽ.

toananh

Cảm ơn những chia sẻ của bác Raubien. E biết là làm AVI tiếp đất như vậy thì hay có kiến nên E thường xuyên chú ý vệ sinh chuồng trại và để ý kiến, đến giờ vẫn chưa thấy E kiến nào bén mảng đến bác ạ :p Bác đã nuôi thành công SS mong bác chỉ bảo thêm cho AE !

chaomao^^py

Moderator
Ok quá rồi bạn ơi ! Đơn giản , rộng , thoáng , bạn kiếm thêm chà cây khô , tạo thế tự nhiên xíu là quá đẹp . Avi này chim không đẻ mới lạ ^^ !

toananh

Dạo này thấy hai Anh, Chị đang nhắng nhít bẻ cây vặt lá trong AVI nên E vừa cho thêm rơm rác, dương xỉ, bòng bong vào để chúng quấn ổ. E đang tính trồng thêm một hai cây gì đó có hoa quả tự nhiên để cho hai Anh chị đánh chén nhưng chưa bít trồng cây gì cho phù hơp, mong các bác tư vấn :p

chào mào mơ

kiến à ? cái này đơn giản, ra hiệu mua thuốc tẩm màn về quét lên lưới avi,đến muỗi còn sợ huống chi kiến. m đã thử và thành công