Vía của con chim ^.^

DucNguyen1306

Mình có 1 chiếc lồng kiểu Huế 15 nan gỗ mun, chiếc này là của ông anh mình trc đóng quân trong Bình Định khi ra Hà Nội đi học mang cả chim cả lồng ra cho. Lạ cái là lồng đấy nhốt chim con nào cũng chỉ chơi tàng tàng. Mình mới đem việc này hỏi ông anh mình mới đc biết chiếc đấy trc nhốt 1 chú khá dữ, ổng bảo lên Youtube đánh chào mào boxing vào search là ra ngay. Cũng lên youtube tìm thứ thấy đúng là dữ thật, chào mào mà đánh nhau như họa mi ý. Hơi duy tâm một chút có khi nào cái chất con chim nó ăn vào lồng rồi không ạ. Kiểu những con chim sau nuôi trong lồng đấy bị át vía ý.

caube1002

theo mình chỉ là con chim không hợp với lồng vuông thôi, bạn đổi qua lồng khác xem sao. hoặc đổi kiểu cầu.

DucNguyen1306

theo mình chỉ là con chim không hợp với lồng vuông thôi, bạn đổi qua lồng khác xem sao. hoặc đổi kiểu cầu.
Mình thử nhiều chú chim rùi nhưng chú nào cũng vậy hết, lồng bây giờ mình để không ở nhà ủ dầu để tết trưng thui :)

quangphucmobile90

không biết các bác có tin chuyện lồng bị ám k chứ em hơi hơi tin. em có cái lồng bỏ bất cứ con nào vào cũng tự nhiên tuột lửa phong độ xuống hẳn .riết nãn em phải bán cái lồng đó luôn dù rất thích. mà chắc cũng do mình suy ngĩ zậy thôi.

Chim Điên

Thớt úp luôn cái video cho anh em xem ^^! cái lồng cứ như cái tù của con chim vậy, cũng có khi con chim dữ kia đã khắc những chiêu thức của nó trên đó ^^! mấy bé khác thấy ghê quá ==> xuống lửa hè hè

DucNguyen1306

Thớt úp luôn cái video cho anh em xem ^^! cái lồng cứ như cái tù của con chim vậy, cũng có khi con chim dữ kia đã khắc những chiêu thức của nó trên đó ^^! mấy bé khác thấy ghê quá ==> xuống lửa hè hè
Ý bác kiểu như khắc bí kíp võ công lên đá giống cao các cao thủ võ lâm trong phim ấy hả :))
Mình đang đi học tập trung trong trường ko ở nhà, vs lại lồng mình để không mà ko nhốt chim.
Đấy chỉ là càm giác của mình thui bạn ạ.
Clip thì chỉ có clip khi lồng nhốt con chim dữ mà mình nói đến thui còn những con sau ko lên lửa nổi mình cũng ko quay clip bạn ạ. Chiếc lồng mình nói đến là chiếc gỗ mun hoa bên phải ý.

DucNguyen1306

Đánh nhau quá ghê ^^ tay này nuôi chim đá thôi nhỉ, lỳ gớm
Vâng mình cũng nghe ông anh mình bảo chú chim đấy đc đặt tên là Boxing, nghe tiếng nc trong clip thì thấy con chim đấy thuộc dạng bộ to, đá như Họa Mi vậy. Con này treo lên dàn nó cứ xộc ra đòi đá vậy chắc chim xung quanh ko dám hót mất

Chim Điên

Bu chụp nhiều em yếu là xù luôn ^^! Mà chỉ đá chim đươc thôi, thi chim hót chắc thua heheee

DucNguyen1306

Bu chụp nhiều em yếu là xù luôn ^^! Mà chỉ đá chim đươc thôi, thi chim hót chắc thua heheee
Hì hôm mình xem thi Họa mi hót ở Hà Nội, có mấy lồng mi chọi treo lên giàn, chim ko hót chỉ nhảy xuống bàn chiến mổ vanh cứ cộp cộp. Mấy con mi hót bên cạnh tịt ngòi sợ chết khiếp :))

Tuan031

Mình nghe một số anh em nói lồng gỗ Hương nuôi chào mào tụt lửa chứ lồng gỗ Mun mình cũng có một cái nuôi cũng thấy bình thường.

DucNguyen1306

Mình nghe một số anh em nói lồng gỗ Hương nuôi chào mào tụt lửa chứ lồng gỗ Mun mình cũng có một cái nuôi cũng thấy bình thường.
Ý mình là con chim trc ở chiếc lồng đó trước khi mình thả chim của mình vào nuôi là con chim dữ và mình muốn hỏi có khi nào vì nó dữ như vậy nên những con chim về sau đc nuôi bằng chiếc lồng đấy nó bị át vía không thôi????
Vấn đề duy tâm thôi mà

kuviet2222

trường hợp của bác thớt làm em nhớ lại ngày xưa em có cái lồng 72 nan. nhốt bất cứ chim gì vào khỏe mạnh 1 thời gian sau bỏ ăn, bỏ uống mà chết. k tin chuyện ma quỷ nhưng giờ cũng thấy sợ