Vô tình nhặt được Vàng !

cmdieutri

Vàng hay cát thì phải qua chinh chiến mới biết được bạn ơi, phải va chạm ở nhiều đấu trường, đụng nhiều cao thủ thì mới đánh giá được khả năng chim mình. Mình từng nuôi qua những con bổi ra trường chéc 1h, 2h, cánh ra như máy. Nhưng chỉ cần qua trường mạnh thử lửa với vài cao thủ trên cơ là xù lông bỏ nước ngay.
Nuôi chim thì phải bỏ công sưu tầm lắm, nhưng đừng quá kỳ vọng vào 1 em nào hết trừ khi đã đọ lửa với những con có số má.

tapchoi_cm

em ko hiểu tư thế này của chim bác là tư thế gì "mình chim nằm dài vuông góc với cầu, như 1 chiếc thuyền lênh đênh trên mặt nước."
CHắc 2 chân em nó cũng duỗi luôn
;)

em ko hiểu tư thế này của chim bác là tư thế gì "mình chim nằm dài vuông góc với cầu, như 1 chiếc thuyền lênh đênh trên mặt nước."
CHắc 2 chân em nó cũng duỗi luôn
;)
Vậy là bạn chưa hình dung được con chim chạy cầu rồi. Khi nó căng nó không chuyền cầu bình thường mà chạy cầu qua lại rất nhanh trên 1 cầu, đồng thời cánh ra nhanh, mình nằm dài song song với mặt đất. Chắc bạn chưa thấy con chim chơi như thế đúng ko?

nam

Vậy là bạn chưa hình dung được con chim chạy cầu rồi. Khi nó căng nó không chuyền cầu bình thường mà chạy cầu qua lại rất nhanh trên 1 cầu, đồng thời cánh ra nhanh, mình nằm dài song song với mặt đất. Chắc bạn chưa thấy con chim chơi như thế đúng ko?
Bạn có nói quá không, hồi giờ những con chim chạy cầu 10 con mình thấy 10 con đều tạo 1 góc >=30 độ giữa mình con chim và cầu. :confused:

shopthuhavd

nghe Pác diển tả trên giấy mà mình nhẻo nước miếng, hê hê. Chim Pác còn nhát đưa cho mình chăm em nó nhanh dạn người lắm, ha ha :D

nghe Pác diển tả trên giấy mà mình nhẻo nước miếng, hê hê. Chim Pác còn nhát đưa cho mình chăm em nó nhanh dạn người lắm, ha ha :D
Cảm ơn bạn đã có lòng . Dù đây chỉ là diễn tả trên giấy, mọi người nghĩ là mình diễn văn và nói quá về con chim, nhưng nếu ai nghe nó hót và chơi như hôm mình đi dợt thì mới thấy thích thú hơn khi đọc những từ ngữ chưa diễn tả hết ý náy. Thân mến !

chaomao^^py

Moderator
Minhf bắt đầu nghi ngờ tính xác thực của vấn đề rồi nghe , chủ thớt up clip lên đi . Hành động là bằng chứng sinh động nhất

Tri Minh

Con này tương lai chơi ác lắm đây đừng nôn nóng thêm mùa lông nữa chú nó sẽ dạn ngưoi

YeuCM

Chúc mưng bạn có chim hay nha. Cho 500clip đe a em Chiêm ngưỡng

phamkien25

vàng đâu sao ko thấy vậy..........canh quay cái líp cho ae xem nào. Xem vày này nguyên chất ko nhé :cool:

9nhan

ông này giống nửa tỉnh nửa mơ
... chim như thuyền lênh đênh... là nó đạng kè mái ( đạp mái) đó bác

9nhan

ông này giống nửa tỉnh nửa mơ<br>... chim như thuyền lênh đênh... là nó đạng kè mái ( đạp mái) đó bác

dung_kaka

chúc chú đã nhạt được bí kíp hehe . trời thương những kẻ hiền lương =))