Văn Hóa Ứng Xử - Phản Ứng Của Nghệ Nhân Trong Hội Thi. (Có Nên Hay Không???)

chaomaoQuangNam

Hôm thi tại Điện Phương Quảng Nam,có nghệ nhân lạy trọng tài ngay tại giàn đấu.Ai dự thì biết 😊

Mấy hôm nay Đức không Ol bằng máy tính nên không ctm cùng với Ae được. Đức cảm ơn các Anh đã cho những ý kiến cá nhân về nội dung trên và góp ý cho Đức ở bài viết bị lỗi. Đức sẽ chú ý chỉnh thêm.

"Chủ Đề Nóng - Nhạy Cảm" một sân chơi hay một tình bạn cứ thẳng thắn, có gi nói toạt ra dể sống. Bài viết cũng vậy, Đức biết đây là chủ để Nhạy Cảm nhưng vân muốn chia sẽ lên diễn đàn. Một phần muốn đóng góp về nội dung và nói lên thực trạng thời gian gần đây xảy ra rất nhiều. ...!

Thôi bác Đức Qui Nhơn ơi bác đã bị dớp ở diễn đàn này nhiều rồi, sũy nghĩ cẩn thận chút chứ :(

Trước khi post bài bác có nghĩ là cứ nêu mấy vấn đề nhạy cảm này lên là ae lại có cớ ném đá gây mất đoàn kết trên diễn đàn không, cuối cùng chả rút ra được cái gì cả? Dù sao đây chỉ là phải ứng thức thời giống như lúc mình 1 phút ko giữ được bình tĩnh mà thôi, việc người ta đã qua thì khêu lai mà làm gì?
Chào bác Thai Quang77. Cảm ơn bác đã có ý kiên "phê bình" - góp ý cho Đức để Đức biết mà chú ý bản thân hơn. Nhưng mong những gì bác nói chỉ là lời nói...đầu môi. hehe. Cảm ơn bác nhiều. Và, thưa bác là nhân vật chính trong clip bày tỏ bức xúc nhiều lần ở nhiều hội thi khác nhau=>gây mất trật tự ở các hội thi nhiều lần. Nếu một lần bức xúc thì Đức cũng suy nghĩ lại chút khi viết bài này.
Chúc bác súc khỏe và chim cò luôn căng cứng.

Đức ! Nghe anh em nói cuối cùng cuộc Thi phải hủy bỏ phải không ? Tks !
Chủ nhân của chú chim giải Tư bỏ giấy chứng nhận và giải thưởng lại cho BTC anh ạ.

nếu mà chơi minh bạch công tâm thì chẳng thằng nào dám sờ gáy.chơi mà cơ cáo thì bị đánh là đúng.còn chú nào dài tay quá thì xem lại.
chú đức nên xem lại.ý chú chửi là thiếu văn hóa đúng ko chú đức
Thôi đại ka. Ae mình chơi hiểu nhau rồi, ông anh tui ak. Chơi, trị thì trị đúng tội đúng người...! BTC không có lỗi, lỗi của người quyết định "Đi tiếp và Dừng". Like anh.

Và, Chắc hẳn các bác ở trên cũng đã từng dày dặn kinh nghiệm và nhiều lần tổ chức hội thi nhiều lần làm Giám Khảo. Vậy, mọi người hiểu mà, Ai tổ chức không mong hội thi được thành công từ A đến Z, BTC nào không muốn hội thi thành công và Ae về tham gia thi-giao lưu vui vẻ. Lo lắng cả mất ăn mất ngủ ấy chứ. Đức từng nhiều lần tổ chức hội thi mà cứ như lo cưới vợ cho mình lần, 2,3,4,. Nhưng, Chỉ cần có sự cố là...buồn thúi ruột.
Và, Giám Khảo nào nhận lời đi chấm giúp BTC mà không muốn mình chấm được ae mến mộ, xem trọng và nể phục cách chấm chính xát công tâm. Nhưng, chỉ cần bị nghệ nhân phản ứng..mạnh khi không cùng quan điểm lỗi của chim một phát là chẳng còn tâm trạng mà...!( Trừ mấy cha nội mặt dày-dài tay).

Thôi Đức lại viết dài dòng rồi. Cảm ơn các bác đã xem và góp ý cho bài viết.
Là một người mới-mong được Ae diễn đàn hướng dẫn thêm.
Thân chào.
Đức QN.

thaiquang77

Mấy hôm nay Đức không Ol bằng máy tính nên không ctm cùng với Ae được. Đức cảm ơn các Anh đã cho những ý kiến cá nhân về nội dung trên và góp ý cho Đức ở bài viết bị lỗi. Đức sẽ chú ý chỉnh thêm.

"Chủ Đề Nóng - Nhạy Cảm" một sân chơi hay một tình bạn cứ thẳng thắn, có gi nói toạt ra dể sống. Bài viết cũng vậy, Đức biết đây là chủ để Nhạy Cảm nhưng vân muốn chia sẽ lên diễn đàn. Một phần muốn đóng góp về nội dung và nói lên thực trạng thời gian gần đây xảy ra rất nhiều. ...!

Chào bác Thai Quang77. Cảm ơn bác đã có ý kiên "phê bình" - góp ý cho Đức để Đức biết mà chú ý bản thân hơn. Nhưng mong những gì bác nói chỉ là lời nói...đầu môi. hehe. Cảm ơn bác nhiều. Và, thưa bác là nhân vật chính trong clip bày tỏ bức xúc nhiều lần ở nhiều hội thi khác nhau=>gây mất trật tự ở các hội thi nhiều lần. Nếu một lần bức xúc thì Đức cũng suy nghĩ lại chút khi viết bài này.
Chúc bác súc khỏe và chim cò luôn căng cứng.

Chủ nhân của chú chim giải Tư bỏ giấy chứng nhận và giải thưởng lại cho BTC anh ạ.

Thôi đại ka. Ae mình chơi hiểu nhau rồi, ông anh tui ak. Chơi, trị thì trị đúng tội đúng người...! BTC không có lỗi, lỗi của người quyết định "Đi tiếp và Dừng". Like anh.

Và, Chắc hẳn các bác ở trên cũng đã từng dày dặn kinh nghiệm và nhiều lần tổ chức hội thi nhiều lần làm Giám Khảo. Vậy, mọi người hiểu mà, Ai tổ chức không mong hội thi được thành công từ A đến Z, BTC nào không muốn hội thi thành công và Ae về tham gia thi-giao lưu vui vẻ. Lo lắng cả mất ăn mất ngủ ấy chứ. Đức từng nhiều lần tổ chức hội thi mà cứ như lo cưới vợ cho mình lần, 2,3,4,. Nhưng, Chỉ cần có sự cố là...buồn thúi ruột.
Và, Giám Khảo nào nhận lời đi chấm giúp BTC mà không muốn mình chấm được ae mến mộ, xem trọng và nể phục cách chấm chính xát công tâm. Nhưng, chỉ cần bị nghệ nhân phản ứng..mạnh khi không cùng quan điểm lỗi của chim một phát là chẳng còn tâm trạng mà...!( Trừ mấy cha nội mặt dày-dài tay).

Thôi Đức lại viết dài dòng rồi. Cảm ơn các bác đã xem và góp ý cho bài viết.
Là một người mới-mong được Ae diễn đàn hướng dẫn thêm.
Thân chào.
Đức QN.

Xin lỗi, mình vẫn thấy bạn "Màu mè hoa lá hẹ"

tran van trinh

bạn nè,tôi ở quãng ngãi ko cần bt bác Trình điên mà tôi là thích chơi với đủ thành phần dù giàu,nghèo,bị điên ko bình thường bởi vì tôi nhận ra họ nói chân thành rất là đúng vấn đề..
chào bạn bạn thông cảm cho anh lũy ,ảnh đùa đó bạn,a lũy là ae với mình bác thông cảm...
.còn về chú đức chú cũng lớn rồi ,a chú cũng ko muốn nói nhiều.lần sao mình viết thì mình sn thận trọng hơn.dùng đề bài cho hợp lý,chứ lỡ anh trong vi deo mà nóng tính thì mình thiệt thân.chứ cũng chẳng có lợi gì cả .đèn nhà ai náy sáng .gạo nhà ai náy nấu.nói cũng chẳng được lợi ích,và giải quyết được vấn đề gì.cứ ăn rồi mỗi hội thi là bàn tán tới giám khảo.vấn đề này nói nhiều quá hóa ra nhàm.

chuktam_8847

chào bạn bạn thông cảm cho anh lũy ,ảnh đùa đó bạn,a lũy là ae với mình bác thông cảm...
.còn về chú đức chú cũng lớn rồi ,a chú cũng ko muốn nói nhiều.lần sao mình viết thì mình sn thận trọng hơn.dùng đề bài cho hợp lý,chứ lỡ anh trong vi deo mà nóng tính thì mình thiệt thân.chứ cũng chẳng có lợi gì cả .đèn nhà ai náy sáng .gạo nhà ai náy nấu.nói cũng chẳng được lợi ích,và giải quyết được vấn đề gì.cứ ăn rồi mỗi hội thi là bàn tán tới giám khảo.vấn đề này nói nhiều quá hóa ra nhàm.
thích anh rồi đó. vấn đề này nói nhiều quá hóa ra nhàm

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hôm thi tại Điện Phương Quảng Nam,có nghệ nhân lạy trọng tài ngay tại giàn đấu.Ai dự thì biết ������
Dạ em chính là người lạy trọng tài đây các anh ạ. Đơn giản bởi mình không phục cách chấm của trọng tài mới ngay vòng 1 mà đã cố tình ra tay như vậy thử hỏi thuyết phục được ae chơi chim ra sao? Vòng 1 không 1 tí lỗi nào, vẫn bọng , cánh mỏ đều, thi tạch còn chim bên cạnh cụp mào đứng cầu duwosi lại vào vòng 2 thế thì ko phản ứng mới lấy làm lạ. Trong chiếc lồng và con chim đó rất đỗi quen thuộc với mỗi cuộc thi hahaha.
Bác Trình nói chí lý lắm.

dangminhntbs

BTC đứng ra tổ chức và thu tiền thì cứ chụp ông BTC mà làm việc. Một BTC tốt sẽ phân công tốt từng bộ phận chức năng làm tốt nhiệm vụ của mình.
Ban trọng tài cũng là 1 phần của BTC nhé. Vì vậy không biết ai làm gì, cứ chụp đầu ông BTC mà làm việc. Còn ổng làm việc ko đc thì lần sau cạch cái mặt ổng ra đừng có tham gia các hội thi ổng tổ chức nữa thôi. Còn ông trọng tài nào chơi đẻo thì hội nào có ổng chấm thì đừng có tham gia và từ đó sẽ loại ra những hạt sạn thôi.
Mà nói thiệt các bác, nuôi chim để cf cho khỏe. Đam mê thi thố quá đầu tư nhiều rồi cũng bị trộm hết thôi.
Tình trạng này Đà Nẵng xuất hiện nhiều lắm.

CMQN

.keke hóa ra là cụ thật sự bái fục.ở đầu topic co 1câu mà bản thân tôi ko phục"ban tổ chức ko có lỗi"vậy xin hỏi ae nào tham dự bất cứ 1hội thi nào đồng ý hay ko.vậy là lỗi của a trong tài chấm thi rùi vậy trong tài ở đâu tới xung fong chấm thi hay đc mời đây nhỉ,ae xem có nếm gạch đi e nhận xây nhà.

Sửa lần cuối:

minhgas

Chào mào cùi bắp
Dạ em chính là người lạy trọng tài đây các anh ạ. Đơn giản bởi mình không phục cách chấm của trọng tài mới ngay vòng 1 mà đã cố tình ra tay như vậy thử hỏi thuyết phục được ae chơi chim ra sao? Vòng 1 không 1 tí lỗi nào, vẫn bọng , cánh mỏ đều, thi tạch còn chim bên cạnh cụp mào đứng cầu duwosi lại vào vòng 2 thế thì ko phản ứng mới lấy làm lạ. Trong chiếc lồng và con chim đó rất đỗi quen thuộc với mỗi cuộc thi hahaha.keke hóa ra là cụ thật sự bái fục.ở đầu topic co 1câu mà bản thân tôi ko phục"ban tổ chức ko có lỗi"vậy xin hỏi ae nào tham dự bất cứ 1hội thi nào đồng ý hay
ko.vậy là lỗi của a trong tài chấm thi rùi vậy trong tài ở đâu tới xung fong chấm thi hay đc mời đây nhỉ,ae xem có nếm gạch đi e nhận xây nhà.
Thế ý của cụ CMQNam là sao vậy?Mình không phục trọng tài nên mình làm vậy và cũng là báo cho trọng tài đó biết có nhiều người khác thấy rõ con chim đó ntn? Hạ cố ý hay ntn mình không rõ lắm chứ hạ theo tiêu chí chấm thi thì không thể nào hạ được? Và mình đây cũng chả có ý trách BTC gì cả vì họ là người đứng ra tổ chức cho ae thi, but lỗi là do trọng tài quá kém cõi, cụ thể mình có thể nêu đích danh tên ông ấy ra đây luôn cũng được. Trọng tài Châu - CLB chào mào Phước Thắng . Bác nào còn ý kiến gì nói luôn đi.
Riêng với chủ topic là Đức QN a nghĩ em làm thế này dễ chuốc họa vào thân vì những việc như thế này hơi phản cảm. Em chỉ là khán giả , đỏi lại nếu em là chủ nhân thì sao. Muốn up clip về người khác thì trc tiên nên hỏi qua ý kiến của chủ nhân cái đã. Lợi bất cập hại em nhé.

CMQN

Keke e ol bằng dt,e ở quãng ngãi chứ ko ở qnam bác minhgas à,e ko phục cái câu btc ko có lỗi đừng vội đánh giá chứ ko có ý gì với bác minhgas,a đọc từ đầu mấy cmen của e,

Thế ý của cụ CMQNam là sao vậy?Mình không phục trọng tài nên mình làm vậy và cũng là báo cho trọng tài đó biết có nhiều người khác thấy rõ con chim đó ntn? Hạ cố ý hay ntn mình không rõ lắm chứ hạ theo tiêu chí chấm thi thì không thể nào hạ được? Và mình đây cũng chả có ý trách BTC gì cả vì họ là người đứng ra tổ chức cho ae thi, but lỗi là do trọng tài quá kém cõi, cụ thể mình có thể nêu đích danh tên ông ấy ra đây luôn cũng được. Trọng tài Châu - CLB chào mào Phước Thắng . Bác nào còn ý kiến gì nói luôn đi.
Riêng với chủ topic là Đức QN a nghĩ em làm thế này dễ chuốc họa vào thân vì những việc như thế này hơi phản cảm. Em chỉ là khán giả , đỏi lại nếu em là chủ nhân thì sao. Muốn up clip về người khác thì trc tiên nên hỏi qua ý kiến của chủ nhân cái đã. Lợi bất cập hại em nhé.

Cảm ơn anh Minh và anh Trình đã góp ý và quan tâm đến thèn em. Và anh ak, nhân vật chính trong đoạn clip trên em đã từng mặt đối mặt. Lần đầu tiên đứng ra tổ chức hội thi cho CLB Điện Ngọc tụi em, lần mà anh Minh làm Giám Khảo và a Trình có tham gia thi đó. Tổ chức lần đó với bao mong ước cuộc thi êm xuôi, vậy mà lại gặp trời mưa-ròi nắng-rồi mưa. và cao trào nhất chính là lúc nhân vật chính trong đoạn clip trên bùng nổ khi chim anh ấy bị hạ ở trước tóp 20. Anh ấy quậy um sùm, cũng muốn xông pha vào muốn phá giàn thi mặt dù BTC đã giải thích rõ ràng tiêu chí và lý do chim hạ. Làm hội thi gặp thời tiết xấu rồi còn mất trật tự hơn gấp bội phần. !...! Và, sau trận đó, nhân vật chính trên đã tìm hiểu về em rồi 2 anh ạ.
Nói thật ra, hai ông anh nói ( nhắc nhở) như vậy Đức hơi nhột.
Thui, em không ctm trong bài này nửa. Chào 2 anh và chúc 2 anh sức khỏe.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Keke e ol bằng dt,e ở quãng ngãi chứ ko ở qnam bác minhgas à,e ko phục cái câu btc ko có lỗi đừng vội đánh giá chứ ko có ý gì với bác minhgas,a đọc từ đầu mấy cmen của e,
Thực ra BTC có lỗi hay không thì mình không nói đưojc vì không có đủ chứng cứ thuyết phục trong chuyện này, nếu có gián điệp 2 mang thì may ra nắm thóp được BTC bạn ah.
To Đức QN
Em làm gì cũng nên thận trọng, đừng chủ quan đời nhiều cái éo le tránh không khỏi đươc đau em, cẩn thận vẫn tốt.

huynguyensg

Mỗi người 1 suy nghĩ, 1 cách xử sự nên đừng đứng ở vị trí mình đánh giá người khác
Mấy bác vui vẻ đi

luycaylon

Member
Dạ em chính là người lạy trọng tài đây các anh ạ. Đơn giản bởi mình không phục cách chấm của trọng tài mới ngay vòng 1 mà đã cố tình ra tay như vậy thử hỏi thuyết phục được ae chơi chim ra sao? Vòng 1 không 1 tí lỗi nào, vẫn bọng , cánh mỏ đều, thi tạch còn chim bên cạnh cụp mào đứng cầu duwosi lại vào vòng 2 thế thì ko phản ứng mới lấy làm lạ. Trong chiếc lồng và con chim đó rất đỗi quen thuộc với mỗi cuộc thi hahaha.
Ái chà ! Bác Minh gơ cũng dử thật, nghe Văn, Trình nói nhiều về bác mà chưa có dịp gặp nhau. Chúc Bác và Anh em Vĩnh Điện nhiều sức khỏe. Chúc Hội Thi Vĩnh Điện sắp tới ( Giải đấu lớn của Tỉnh Quảng Nam ) Thành công tốt đẹp ! Thân.

keke bác này cứ từ từ chờ chú Đức vào xem sao,có dịp ra qnam thì xin mời bác ly cfê nói chuyên đời cho vui.chim thì tự ai nấy chơi,lâu bền ra sao thì tự bt.
thôi bỏ đi anh ơi, Đức cũng chỉ muốn anh em lần sau kiềm chế, đừng có chung 1 giuộc với mấy người khác thui, mà nếu lần sau có ae nào gặp trường hợp oan thì đừng có nói làm gì cho mỏi miệng. Đem chim về nghe giọng nhìn nó chơi cho sướng chứ đi thi làm gì

shopthuhavd

Giải này ở Hội An và trọng tài Miền trung tây nguyên chấm đây mà.
Thông thường mỗi giải đều có 1 ông chức danh : Trưởng ban trọng tài (ở giải này có thể là bác Trung già), vậy trường hợp chú chim đã bị loại như Đức QN nói thì phải yêu cầu giải trình từ trọng tài trực tiếp hạ và ông trưởng ban trọng tài.
Có lần chim bị loại một cách ngớ ngẩn, đến yêu cầu giải thích của ông trưởng ban trọng tài thì ổng lại trả lời cái đó thuộc về BTC. Mà ông trưởng BTC thì làm sao ổng chịu trách nhiệm chuyên môn??? Phải chăng vẫn phải đá qua đá lại rồi nghệ nhân tự thấy tức tối rồi tìm nơi nào đó để xả. Vậy có phải ông trưởng ban trọng tài này chỉ là con bù nhìn ngớ ngẩn hay sao????
Cho đến nay nhiều cuộc thi vẫn chơi trò dìm hàng của nhau để làm giá. Trò bẩn thỉu của bọn có mắt mà không có tai.

Đơn giản, chính xác,...; Like Bác 1 phiếu nha :D ka ka
Thân chào !

minhhuyjmmy

tổ chức các cuộc thi a e bình chọn gây quỹ giúp đỡ cho người nghèo, lâu lâu tổ chức rất hay và thể hiện thú vui tao nhã. còn giờ đồng tiền hóa thậm chí dìm hàng ganh đua, ôi nuôi chim nghe giọng cofee tán dóc, hót là ok cho lành