Văn hóa ứng xử

Off topic thông tin hội thi Daklak và kêu gọi tài trợ hội thi này?

• Số thành viên bình chọn
    74
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Robusta-highland

Thật ra thì nên off ngay và luôn các topic liên quan đến hội thi Daklak sắp tới đây là hoàn toàn chính xác, chúng ta không cần thông qua các thành viên diễn đàn làm gì vì đây thuộc về vấn đề của BQT.

SDL là người đứng ra tổ chức nhưng lại thẳng thừng tuyên bố chaomao.org là 1 đống phân? Vậy thì tiếp tục tồn tại các topic đó nghĩa là BQT đang cố tình chà chiếc dép lào đó lên đống phân, không cần thiết!

Thứ 2 là qua vấn đề hủy hội thi ở QK7 vừa rồi, cá nhân mình là 1 thành viên BQT cũng như 1 người chơi chim trên đất nước Việt Nam nhận thấy:
- Phản ứng chậm trễ trong việc nêu ra lý do hủy của BTC là 1 sự lúng túng không đáng có hoặc cố tình để những kẻ xuyên tạc, bịa đặt gây chia rẻ nội bộ HHCMMN, chúng ta dễ dàng nhận thấy thành phần mạnh miệng này đa số là các tỉnh miền Trung và Tây Nguyên, tại sao vậy?
- Khi bác Leebul đăng đàn nhằm giải thích lại vấn đề và xuyên tạc của 1 số thành viên trên face thì không 1 thành viên nào trong BTC hay BCH HHCMMN lên tiếng, phải chăng là có sự thật rằng: thành viên BCH HHCMMN giật dây để dẫn đến cuộc thi phải hủy bỏ hay có người thấy được sự thật mà không thể nói ra vì ngại va chạm, sợ liên quan đến lợi ích của cá nhân mình? Và mình thậm chí đã nghĩ hay cái tay Chủ tịch hiệp hội này đã sống quá tệ với anh em chơi chim MN?

Đã đến lúc những tâm huyết cố gắng của anh em trong thú chơi bị vùi dập bởi những hơn thua, ganh ghét và vụ lợi. Cá nhân mình chưa từng nghĩ chuyện này sẽ xảy ra đối với anh em MN nhưng rất tiếc qua sự việc này nó là như vậy, phải chăng anh em chơi chim vì đam mê, vì thú vui nên cố thủ trong vườn nhà còn nhường lại sân chơi ngoài kia cho những người buôn cám, bán chim ... Nó giống như bóng đá Việt Nam, cứ tiểu xảo - bán độ thoải mái đi rồi có ngày NHM mới thấy quý và tìm đến cái thứ gọi là "bóng đá sạch, bóng đá đẹp".

Rất buồn khi phải viết ra những dòng tâm sự đầy bức xúc này và cũng chân thành cáo lỗi đến anh/em nếu như những suy nghĩ của mình có phần cá nhân, và vô tình xúc phạm!

Trân trong,
thaphuongkhach

Thaphuongkhach không thể nói " thành phần mạnh miệng này đa số từ các tỉnh miền trung tây nguyên". Bạn là ai mà đủ tư cách vơ đủa cả nắm như thế???

dungchaomaovt

công nhận chim chào mào có ảnh hưởng lớn thiệt. không đơn giản chỉ là nuôi và đam mê nó, còn rất nhiều cái bên lề phát sinh. nuôi mãi cũng chẳng tìm dc con nào ra hồn, buồn hiu.

thaphuongkhach

Administrator
Thaphuongkhach không thể nói " thành phần mạnh miệng này đa số từ các tỉnh miền trung tây nguyên". Bạn là ai mà đủ tư cách vơ đủa cả nắm như thế???

Chào bạn!
Tôi là ai ư? Là người miền trung, là thành phần tham gia trong cái đám đa số ấy! Bạn có biết và theo dỏi cái status bác Leebul lập ra trên face ko? Nếu bạn ko biết những ai đã hô hào, chửi bới ... ở đó thì bạn ko cần phải đánh giá câu nói của tôi!
Cảm ơn bạn!
thaphuongkhach

Mình đang Đà Nẵng, vừa gặp bác tosudoc và nhờ bác ý tuyển chú songkon,Anh em Đà Nẵng, Quảng Trị rất mến khách và tử tế.Con người cũng giống chim chào mào thôi, vùng nào cũng có hay có dở...chỉ có tinh thần đoàn kết và ham học hỏi, rộng lòng chia sẻ là cái cốt lõi để thú chơi này hấp dẫn nhiều người chơi và mang lại niềm vui cho tất cả mọi người...có duy nhất một điều tôi phải tính đó là cẩn thận phát ngôn trên mạng xh và trên diễn đàn.Chúc mọi người tìm thấy nhiều niềm vui trên org.Tôi thì rất vui vì qua diễn đàn quen và giao lưu được với nhiều người bạn tốt. Đừng vì một chuyện không hay trong lúc say của Anh SDL mà lại sảy ra những đối chất không đáng có.Anh em comment cũng nên tìm hiểu kỹ trước khi viết...tôi thì không quan tâm lắm...vì tôi chỉ tìm niềm vui trên diễn đàn này và chung tay bảo vệ diễn đàn này.

Leodevincy

Chào mào Việt
Hi All AE,

Về 3 việc Leo đề cập ở trên có lẽ AE đã rõ phần nào. Bác Thành cũng đã mở topic xin lỗi, hội thi Daklak Xuân Anh cũng đã thông báo huỷ do đó 2 topic liên quan cũng đã đc MOD đóng. Vấn đề ở đây chắc AE mỗi người đều có câu trả lời và cách nhìn nhận của riêng mình. Về phần góp ý cho việc bổ sung vào nội quy thì vẫn luôn chào đón những comment góp ý của AE ở topic khác ở khu vực GÓP Ý | HỎI ĐÁP. Topic này đã giải quyết những vấn đề đã đc đề cập nên Leo xin đóng topic ở đây.

Chúc sức khoẻ AE,
Leodevincy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.