Vườn Quốc Gia Bạch Mã 1 mùa

N

namkiet

Guest
Chim 1 mùa là chim tra hay chim non mùa nuôi lên bạn ? chim hay lắm.
Thân chào

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
2 âm cuối của nó nghe la lạ ,niều co phải đó là giọng đặc trưng của chim bạch mã .hôm thi thủy nguyên nội bộ có 1 con hót giong này .chim có giọng chéc hay đậm chất huế

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
bạn lên gõ tiếng việt có dấu đi khó hiểu quá bạn ơi
chac vay minh thay may con o may nha gan cho do cung y het giong vay va dac chung cua chim bach ma vung giap bien,(tren rung,duoi bien) la tieng wit nhan rat manh va hoi dai no noi ngay voi nhung tieng sau do ,so voi may vung khac cua hue tieng wit ngan toc do va co dung mot chut roi moi toi may tieng tiep theo. Co gi anh em bo qua nhe

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Giongj nghe hơi bị khó chịu đó nhe hi hi,xin chúc mừng chủ thớt.Thân

Vu cai

Bạn cho mình hỏi con chim này ở vùng nào của VQG Bạch Mã vậy.vì theo mình biết thì ở huyện phú Lộc có rừng núi VQG Bạch Mã và xung quanh có rất nhiều vùng núi mang những cái tên khác nhau,.....và theo mình thì con chim của bạn nếu nói về chất giọng thì ko phải giọng đặc trưng của vùng chim VQG Bạch Mã.bạn nên tham khảo thêm về vùng chim này nhé,...thân chào bạn.

hieuhp

Vi phạm nội quy , Viết không dấu
band nick luôn hả mod? mod nào vậy nhỉ không thông báo cho bác ấy biết để sửa à :confused:

laohacrom

Theo mình thấy em lứa này nhiều giọng quá, ko nhận ra đc giọng gốc .Cho kẹp chim đấu giọng để AE vào chim ngưỡng tí bạn ơi .

minhtuantbvn

con này mình đi công tác ở huyện Phú Lộc và được đi bẩy cùng thằng em họ dc 4 con, và cho nhập hộ khẩu TP HCM 1mua thay lông rồi, mấy em này kh phải là bổi già, mấy e kia chơi kh nổi nhưng giọng y trang tên này<br><br>

Vu cai

Vậy bạn bẩy ở núi nhị hồ hay là đập thủy điện,đèo đá bạc,đèo phước tượng,vv,v.....bạn ở tp hcm ở quận nào khi nào rảnh qua bình tân giao lưu mình cho bạn nghe chim VQG bạch mã chính tông,.sđt mình.0908060291

minhtuantbvn

xa thế!ở G.Vấp mình kh phải người Huế đâu nhưng quê nội vợ ở đó hiihhii, mình rất nặng lòng về Huế,bữa đi thì mình đc thằng e rủ đi bẩy khu núi BM,cách nhà 3km thôi,phải nói là ở đó phong cảnh rất là đẹp,