Vấn đề chào mào Mồi đấu giàn

truongvuongminh

Vấn đề để chú chào mào mồi của mình chơi hết sức khi ra dàn,thể hiện bản lĩnh cũng như nét thi đấu là 1 vấn đề tưởng chừng như đơn giản là đi cội nhiều sẽ quen dần.Theo mình nghĩ chào mào mồi đấu dàn cũng như mấy em má trắng nuôi lên mà không dc đào tạo dợt dãi vậy,thích thì chơi rất đẹp không thích thì thôi.Khi thì mới lên dàn bùng nổ đẹp mắt chừng nửa tiếng...xịt ( hix,cảm giác hụt hẫng vô cùng) và theo cảm nhận của mình em nó xịt không phải do sợ chim mà có cái cảm giác vô hình gì đó mà chắc em nó mới bít.Mong ae vào chia sẽ cảm nhận và kn để giúp những em mồi tố chất có thể tỏa sáng! Đây là clip em mồi minh bắt lại cũng dc 1 mùa lông,nét chơi đuôi,cánh bọng rất đẹp( ở nhà thì không sợ em vào về giong).Lên dàn thì chơi nắng mưa thất thường.

Sửa lần cuối:

thieulamtu

Có thể do tính nết của con chim nếu già rừng thì cứ phải khai thác dần dần 1,2 vụ chưa bộc lộ nhiều đâu.bạn cứ chăm sóc đều đặn như bt đến giai đoạn nào đó con chim bứt lên thì vô cùng kinh ngạc đấy.

lexuschantrau

mình nghĩ thực sự yếu tố chính nó là thói quen. Em cũng cầm 1 e như của bác, năm nay nó chơi giàn ổn luôn rồi.

truongpham1205

Chim mồi nó quen sô lô và đấu ít, còn đấu giàn nó khác hẳn làm sao nó dám chơi luôn đc. Bạn phải mất thời gian vào giàn và làm sao để nó tự tin nó dám chơi hết mình thôi. Còn đầy con lên giàn chơi đc 1 thời gian rồi ko dám chơi nữa chứ ko hẳn là mệt rồi nó nghỉ chơi đâu

chaomaopr

chim mồi thì nết nó vậy thôi. nó quen đấu chim trời nên ra giàn nó chơi tí là xìu à. nhiều con wit weo naữ mới ớn chứ. nhưng thử kiếm chim thả ra bên ngoài xem em nó sẽ thể hiện cho bạn thấy. nếu muốn thì ngay từ đầu vaừ làm mồi vừa đi giàn thì may ra chứ đã làm mồi 1 thời gina dài thì khó có thể huấn luyện chơi giàn tốt.

nguyencuongcnn

Chim hay thì còn có chim hay hơn.bản thân mình đi dợt chim,chim treo lên chơi một lúc mà thấy dấu hiệu chim thua nước đấu,mình sẽ chuyển chổ khác cho e nó đấu tiếp,tập cho nó đấu được khoản 2 tiếng là tủ chim cho nghĩ.nhiều khi chim bạn hay nhưng gặp con chim đang căng lửa ,chim bạn thua mà bạn cứ để nó bị đè cho xù lông rồi sách lồng về,dần dầ con chim quen ,uổng một con chim hay.

hoangtu7997

Chim mồi mình cũng như thế du da 6 mua. Nhưng nếu bạn mang E nó bỏ vào lồng bay treo lên giàn bạn sẽ thấy khác biệt ngay.
Thân..