Vấn đề giun sán

Jack Dam

tình hình là khi cho chim ăn cào cào em ngắt khúc đuôi cào cào ra, trong mình của cào cào có cả 1 con sán dài nằm vòng vo ở trỏng, vậy theo ae chim ăn cào cào có sán vào bụng thì chim có bị bẹnh giun sán k, nếu có theo ae nên sử dụng loại thuốc nào để tẩy giun.
thật sự cái vấn đề giun sán em thấy ae mình ít đề cập đến quá, nhưng cái vấn đề này nó lại là một mối lo ngại lớn của em

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
cũng đang rất quan tâm. dạo này thấy bên facebook anh em chia sẽ hình ảnh cào cào có sán rất nhiều

chaomao1

sán thì cào cào già mới có. bắt mấy con non cho nó ăn. hết lo vì sợ sán .

jamaica20

em thấy có 1 bác cũng đã chia xẻ 1 cách nhưng em chưa thử và cũng chưa biết thế nào
nếu các bác thấy không đúng thì bỏ qua cho em vì em cũng chỉ truyền đạt lại thôi ạ
"cá bác lấy hạt cau tươi "quả cau ăn trầu chỉ lấy hạt nhân" sau đó thái nhỏ bằng kích thước 1 viên cám
các bác bắt 1 con cào cào nhét miếng hạt cau đó vào bụng các bác làm khoảng 5 con là đủ
rồi cho chim ăn
kết quả sẽ biết sau 30p"

Jack Dam

uhm để hôm nào xổ sán theo cách bác thử xem, hôm trc cũng có đọc qua

linhu

Kí sinh trùng kí sinh ở côn trùng vô hại với các động vật máu nóng (lên mạng search "roundworm")
Còn sổ giun cứ mua 1 viên Fugaca về giã nát trộn ít cám cho 5 con ăn là ra sạch

phuongcty470

Kí sinh trùng kí sinh ở côn trùng vô hại với các động vật máu nóng (lên mạng search "roundworm")
Còn sổ giun cứ mua 1 viên Fugaca về giã nát trộn ít cám cho 5 con ăn là ra sạch
Hòa nước cho uống được ko bác? Trộn với cám sợ nó ko dính nên chim ko ăn được.

chaomaosontinh

dùng hạt cau nhỏ nhét vào miệng hoặc mua thuốc sổ cả giun lẫn trứng là zentel giã nhỏ rồi cho vào nước uống là ok

Tuan031

Còn sổ giun cứ mua 1 viên Fugaca về giã nát trộn ít cám cho 5 con ăn là ra sạch[/QUOTE
Thật thế hả bạn.Mình hay bắt cào cào cho chim ăn và cũng thấy nhiều sán rồi.Kinh nghiệm của mình là bắt về không cho ăn ngay mà để khoảng một giờ sau, con nào có sán sẻ tự thải ra ngoài. Nói thật nhiều lúc cho chim ăn cũng thấy ngại.