Vấn đề lồng, cầu cóng

Chim Điên

Thấy nhiều người nói chim nên chơi lồng tròn và 2 cầu phụ thẳng mới chơi hết chim, lồng vuông không chơi hết chim hoăc lắp cầu bán nguyệt thì con chim không thễ hiên hêt cái đep của cách chơi của chim. Mình thấy lắp cầu bán nguyêt chim ít bu chup hơn, sang cầu nhiều hơn đó chứ... Nói gì sai đừng bỏ qua nha moi người, phải nói để mình hiểu biết sai mà sửa.Thân :eek:

chaomaopr

tùy nết chơi mỗi con chim mà mình chọn lồng + cầu cho phù hợp anh ơi. những con lăng xăng lí lắc sàng , rê cầu nhiều thì nên 3 cầu thẳng sẽ đẹp hơn, còn những con đứng 1 chỗ ít sàng cầu chỉ cánh bọng thì cầu bán nguyệt là hay hơn cả. những con bọng dày và ít cánh đuôi + tướng tá đẹp trai thì nên lồng vuông cầu 4 góc là ngon(ý kiến cá nhân của em thôi nha).hihih

Chim Điên

tùy nết chơi mỗi con chim mà mình chọn lồng + cầu cho phù hợp anh ơi. những con lăng xăng lí lắc sàng , rê cầu nhiều thì nên 3 cầu thẳng sẽ đẹp hơn, còn những con đứng 1 chỗ ít sàng cầu chỉ cánh bọng thì cầu bán nguyệt là hay hơn cả. những con bọng dày và ít cánh đuôi + tướng tá đẹp trai thì nên lồng vuông cầu 4 góc là ngon(ý kiến cá nhân của em thôi nha).hihih

Thanks bác nhé ^^

neo

đống với bạn cái này phụ thuộc vào sự tinh ý của chủ chim nữa

quangphucmobile90

bạn nói chuẩn quá rồi không còn gì để bàn thêm. quan trong mình phải xem cách chơi của chim minh mà bố trí cầu sao cho phù hợp.

Chim Điên

Thanks mọi người nhiều ^^! Về lồng tròn lắp 2 cầu phụ thẳng và lồng vuông 2 cầu phụ thẳng luôn thì sao nhỉ, ưu va nhươc điểm của mỗi loại là gì ta ^^! Hõi cho tới luôn đề khỏi hỏi lại.

quangphucmobile90

2 loại lồng lắp 2 cầu phụ thẳng nói chung thì cũng không khác nhau vấn đề gì đau bạn à.quan trọng mình thích loại lồng nào thôi.

tinbmt1975

Lồng vuông theo tôi nên lắp 2 cầu thẳng và 2 cầu gốc là ok nhất, chú chim có thể sàn cầu thẳng cũng như chuyền cầu 2 gốc.

chimcuccu!!

cái vụ này thì để ý xem nết chơi của con chim sao cho hợp lý với lông và cầu .để nó thể hiện hết được nết chơi và tố chất của nó.

datcuaong

Theo e e vẫn thích chơi lồng vuông 1 cầu chính, 2 cầu góc 2 bên, sau 1 cầu phụ

Chim Điên

Lồng vuông hay tròn cũng không ảnh hương gì nhỉ? Nếu đăt 3 cầu thẵng ý.