Vấn đề trước khi thi cử nhờ anh em giúp đỡ

Dân Thường

Ngày kia mình có đem chú chim yêu đi thi,nhưng tối nay mình sơ ý làm em nó mất 1 chiếc lông cánh,lúc em nó bung cánh nhìn thấy rõ. Vậy có ảnh hưởng lắm đến thi thố không các bạn? Mình cũng đang phân vân nên mang em nó đi hay mang em khác,em kia tướng tá ngon hơn thái độ cũng không kém mỗi tội em nó chưa đi chinh chiến với mình bao giơ, dượt dãi cũng tàm tạm. Vậy mong anh em cho lời khuyên
Chân thành cảm ơn anh em!
p/s:không biết lông cánh của em nó sau nửa tháng nữa có phục hồi được kịp không,hay phải đến mùa thay lông vậy?

minhtuantbvn

khi trọng tài đề ý tới lông cách chim của bạn là chim đẳng cấp rồi đó,vào tận vòng trong mới tính từng ti điểm một,quan trọng là có vào tới lúc đó không?

dinhho

cứ tham gia đi bạn, nếu không đạt kết quả như ý thì xem như cho e nó đi chơi còn mình thì được giao lưu vậy có gì phải suy nghĩ!
p/s: mình muốn mà còn k được đấy khổ ghê.

chaomao^^py

Moderator
Sáng hôm đi thi dậy sớm xem thái độ thế nào rồi hãy quyết định , không ai hiểu chim bằng người chủ hằng ngày chăm nó đâu . Chúc bạn may mắn !

dieulam

Cứ đi thi đi bạn. Đem cả 2 con đi càng tốt. Bạn đừng suy nghĩ đi lấy giải mà nghĩ đi dợt thôi là ok.

Dân Thường

Mình đã đăng ký 1 lồng thôi không thì đã cho 2em nó song kiếm hợp bích rồi. Cảm ơn các bạn nhiều

Dân Thường

Vậy còn vấn đề sau nửa tháng nữa em nó có mọc được chiếc lồng cánh đó không hay phải đợi đến mùa thay lông.? Ai gặp trường hợp này rồi thì giúp mình với nha

vubaucat

cứ đem chim đi thi khi mình tự tin vào em nó.cũng cho nó trãi nghiệm môi trường thi cử.chúc bạn thành công.