Vấn đề về nước mưa cho chim tắm

bachtuyetlan

Chuyện là thế này ạ. Dàn Cm nhà e có vài chú tự dưng ngừng dớt lông em dự định cho uống và tắm nước mưa. Mạo muội lên đây hỏi các bác là nước mưa mình hứng được cho vào chai lọ cất đi dùng dần có được không các bác

TRUNG SVC

Nước mưa có axit bác dùng cẩn thận kẻo ảnh hưởng đến bộ lông và kể cả chân lông .thân chào

goc_badiem

Giờ toàn các công ty hóa chất , người còn không dám uống nữa chứ nói gì chim

N

namkiet

Guest
Chuyện là thế này ạ. Dàn Cm nhà e có vài chú tự dưng ngừng dớt lông em dự định cho uống và tắm nước mưa. Mạo muội lên đây hỏi các bác là nước mưa mình hứng được cho vào chai lọ cất đi dùng dần có được không các bác
còn gì bằng nữa Tú ơi, hứng càng nhiều càng tốt nhé, ở nhà anh toàn cho chim uống và tắm nước mưa không ah, chim có vẻ sảng khoái lắm, em thử đi, chim sung hẳn lên.
Thân

chaomaolk

tốt nhất là nước mưa ở hồ hoăc lu để tầm vài ngày cho tắm và uống là ok

shopthuhavd

Theo mình biết thì nước mưa cũng có tác dụng kích thích chim thay lông, nhưng tốt nhất vẫn là tắm vào lúc trời đang mưa đem em nó ra cho tắm, còn vụ đem nước mưa để dành cho tắm thì mình chưa thử.
Thân chào !

haihuynh

Mình thấy muốn ép thay lông thì bạn chỉ cần đổi cám 1 2 lần thì lông cũ sẽ lần lượt ra đi hết í mà - còn nước mưa có nhiều axit cũng là 1 cách cho chim thay lông :D

bachtuyetlan

Mình để vào chậu vài hôm chắc là không sao, thấy dàn chim xuống lông rồi. Còn con lì nhất vẫn chưa thấy xuống và đã dùng hết cách

vubaucat

những chú chim xình lông hoặc cứng đầu ko rớt lông,cho uống nước mưa kèm tắm mưa.

bachtuyetlan

Mình thấy muốn ép thay lông thì bạn chỉ cần đổi cám 1 2 lần thì lông cũ sẽ lần lượt ra đi hết í mà - còn nước mưa có nhiều axit cũng là 1 cách cho chim thay lông :D
Mình đã dùng hết cách mới phải đi hứng nước mưa đấy bạn à

vubaucat

bạn phải xem lại cách chăm sóc.nhìu nguyên nhân tác động lắm bạn.tấm mưa xong mình ủ chim.đừng đụng chạm đến em nó.cũng có thể do cám.giảm độ nóng tăng độ mát.v.v..,còn gì thì bạn tìm hiểu trong mục thay lông.

bachtuyetlan

bạn phải xem lại cách chăm sóc.nhìu nguyên nhân tác động lắm bạn.tấm mưa xong mình ủ chim.đừng đụng chạm đến em nó.cũng có thể do cám.giảm độ nóng tăng độ mát.v.v..,còn gì thì bạn tìm hiểu trong mục thay lông.
Cũng có thể mình chăm chưa ổn. Em ý mình nuôi từ mộc mùa lông thứ 2 rồi. Sâu mình k cho ăn rồi, chỉ hoa quả như chuối, đu đủ. Hay tại mình cho ăn táo nhỉ, vừa rồi nhà cũng có ít táo nên mình cho cả dàn ăn. Cám thì mình mới đổi sang cám thay lông Hiển vì thấy tự dưng e nó ngừng rớt lông mà những con khác không bị.

bachtuyetlan

còn gì bằng nữa Tú ơi, hứng càng nhiều càng tốt nhé, ở nhà anh toàn cho chim uống và tắm nước mưa không ah, chim có vẻ sảng khoái lắm, em thử đi, chim sung hẳn lên.
Thân
Em cũng đang thử dùng anh ak. E cảm thấy chúng uống ít nước đi hẳn, hay là kô hợp