Vợ sắp sinh làm cách nào để duy trì niềm đam mê

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
MÌnh đồng ý với bác Đoán. Không nhất thiết phải bỏ đâu. Vấn đề bạn phân chia thời gian hợp lý " nhất vợ, nhì con, thứ ba chào mào" thì ổn cả thôi. Chúc bác làm vửa lòng cả 3.

impala

Chim Thầy
Chào bác trungant!

Các bác kia cũng cho bác nhiều lời khuyên rồi hjhj... em cũng ko dám nói nhiều... em nghĩ già đình, vợ con là trước hết bác à... bác chịu khó hơn 1 chút, kiên nhẫn 1 chút sẽ thành công bác à... nếu vợ bác lo lắng cho con quá nên muốn bác dẹp bớt thì bác cũng ráng nhé... đừng vì thú vui mà gia đình ko vui hjhj... mỗi người một cảnh nên em cũng chỉ biết nói chung vậy thôi... chúc bác có cách giải quyết tốt đẹp...

Thân!

chimhue

giữ lại vài em kết nhất , những em ko kết lắm thì bán lấy tiền mua sữa cho con

cmmyson

Nếu nhà bác chật thì gởi bớt cho bạn bè đi chứ nhà có em bé mới sinh mà gặp chim thay lông nữa thì ko tốt cho em bé lắm đâu với lại chim hót hét sẽ làm con nó giật mình thì bà xã sẽ nổi nóng đó.

chaomaonew

Mình đã qua giai đoạn này và chia sẻ bạn như sau:

+ Dậy sớm hơn các ngày bình thường trong gđ này 1h + Ngủ muộn hơn 1h
+ Chỗ mẹ con nằm tránh xa các lồng chim
+ Thường xuyên sử dụng chổi và máy hút bụi để dọn lông chim, thậm chí thấy đâu nhặt đó
+ Muốn dợt chim thì phải mua đồ ăn sáng cho mẹ trước
+ Giai đoạn này vợ hay stress nên mình phải nhẫn nại hơn và chịu đựng hơn mọi ngày
+ Bất kể khi nào rảnh nhớ hỏi han thơm vợ hôn con để vợ con thấy mình quan tâm số 1
+ Điều quan trọng nhất là không bao giờ được cáu giận

P/s: Con mình nay đã 3 tháng và tình hình ngày càng tốt!
bài viết của Bác hay quá,đúng là người có kinh nghiệm , hi hi

vietgun

Chẳng sao cả. Mình nuôi 1 bầy và hầu hết đang thay lông, con 2 đứa trứng gà trứng vịt, đứa nhỏ mới mấy tháng.

Vấn đề quan trọng nhất là nhà bạn có đủ rộng để đảm bảo rằng tiếng chim kêu không ảnh hưởng đến giấc ngủ của bé. Nếu OK thì bạn cứ nuôi thoải mái, còn nếu nó kêu mà thậm chí bạn còn ngủ ko được thì phải giải quyết gấp.

ChaoMao_NA

Các bác giúp em có cách nào để ven cả đôi đường. tình hình là tháng 8 nay vợ em sẽ sinh em bé nhà e thì nhỏ chim vào mùa thay lông. Em đang lăn tăn không biết nên giải phóng cho các chú chào mào yêu của mình đi không hay là giữ lại, em đang rất muốn giữ lại nhưng không biết cách chăm sóc trong giai đoạn có em bé mong các Bác giúp đỡ hoặc chia sẽ kinh nghiệm mà các Bác đã trải qua. Em vô cùng cảm ơn mấy đêm liền không ngủ đước các Bác ạ.
Theo ý kiến e thì bác cứ để lại chơi. bác cứ bảo bà ngoại ở 1 tuần rồi lại đến bà nội ở tuần thế là bác vân còn thời gian chăm sóc cho chim mà lại còn quan tâm đến me con nữa chứ hii nếu bán thì để lại tôi 1 e nhé

minhtuan211

e ngix thế này,nếu bác nhiều quá thì chỉ gởi bớt đi thôi,biết a e quen biết nhờ gởi,qua thời kì khó khăn đã,song lại lấy về, a e có qua có lại e nghĩ mấy chuyện đó a e cũng jup hộ thôi

pepsi47

Moderator
Mình củng mới có baby đc hơn 1 tháng nhà nuôi 6 em nó hót thì thôi rồi, mình còn ko ngủ dc luôn chứ nói gì đến baby( nhà mình rộng gần 200m2 nha), cách giải quyết của mình là để con số 1 & 2 ở nhà số 3,4,5,6 thì chia ra mang đi gửi ở 2 trường chim khác nhau, sáng sáng luân phiên tranh thủ tạt qua xem mấy em nó còn buổi trưa đi làm về lo cho 2 em kia như vậy là vẹn cã đôi đường, vài lồi góp ý cho người cùng cảnh ngộ. Thân pepsi47

doremon

Có 2 cách cho bác chọn 1 trong 2, vì rất phiền nếu bạn muốn cả 2. TD: Chim hót thì làm sao em bé ngủ,mà eb ko ngủ thì bạn biết rồi đấy, cả thế giới này sẽ nổ tung,với vợ bạn. Nên 1 là gởi chim nuôi vợ con. 2 là gởi vợ con nuôi chim. Mà cách nào mình cũng sẵn sàng giúp bạn.heheee.Mong bạn sớm đưa ra quyết định cuối cùng. Doremon thân chào

bimbim_bibi10

vợ con quan trọng hơn ,thui bác gưi đây em nuôi dùm cho,mấy bà vợ mà ốm ngén với mơi sinh con xong khó chịu lắm bác ơi....