Xòe đuôi sau khi nhổ và ra lông mới liệu có hết ko mọi người, cho em ý kiến với...

benbencrkh

Ông anh mình để lại 1 con nhưng có có tật hay bu lồng làm đuôi xòe nhìn khó coi lắm, sau khi nhổ hết đuôi thì đã ra được 7/10 (đuôi gần xong ) thì ko thấy xòe, ko biết khi đuôi ra đầy đủ có bị lại như trước ko nữa.. nếu bị có cách nào chữa ko mọi người, chỉ giúp mình với. hiện tại em nó được nuôi trong lồng hơi nhỏ để hạn chế bay. ( chim chơi củng khá nen mình hơi tiec khi bị như vậy . )..

treofan

Cái này là tật phá vĩ, bác chuyển sang lồng vuông thì đỡ hơn 1 chút, cái này là tật nên chỉ bớt khi chim thực sự thuần ít nhảy thôi

benbencrkh

Cái này là tật phá vĩ, bác chuyển sang lồng vuông thì đỡ hơn 1 chút, cái này là tật nên chỉ bớt khi chim thực sự thuần ít nhảy thôi
Chim đã thuần rồi ban ah. có điều treo ở nhà nghe chim hàng xom kêu là nó bay theo rồi chup lồng.. kiểu như đag ức.. hi.. :D

toprui

Loại này khó chịu lắm, do cách bám lồng của nó: bám dọc, xoè đuôi. Mình đã trị đc 1 em, sau 2 mùa lồng mới hết. Như thế này, lúc chim đang ra lông, bạn phải bồi dưỡng chế độ ăn uống thật tốt để lông đuôi ra tốt (cứng), nếu có tác động cũng khó mà hư được. ngoài ra, khi lông ra chưa khô, chưa cứng thì thường xuyên tủ áo, chỉ cho tắm, phơi rồi tủ luôn, kô nên cho chơi, vì lúc này lông còn yếu, dễ hư, gãy. thân.

welltest -vsp

chim mà mang nhổ lông là sai lầm bạn ah , mình cũng ko biết làm sao cho em nó hết tật nhưng một lời khuyên là tuyệt đối đừng bắt em nó nhổ lông

Tominhcuong91

Bạn nhỏ lông thì hỏng rồi. Đuôi đang ra bị đâm xiên . Thế này thì hỏng rồi