Xổng chim, nỗi buồn của mỗi người chơi... :))

hophutin

Member
Tình hình là vừa xổng 1 em bổi hòa bắc gần 4 tháng mà mình đặt nhiều kỳ vọng do quên đóng cửa lồng... dường như nản không muốn nuôi chim nữa luôn (nói thế thôi chứ vẫn nuôi... :))
Tiện đây nhắc nhở anh em chú ý tránh để không mất đi những chú chim yêu quý mình đã cất công chăm sóc và đặt nhiều kỳ vọng... :(
Thôi thì không có duyên đành cho e nó về với thiên nhiên... :)

vô danh

Buồn và tiếc lắm chứ ko lẽ vì 1 e xẩy mà mình bỏ những em khác sao? Đắng lắm nhưng phaỉ cố quên thôi lbiết lam gì bây gìơ? Haiza buồn

yeuchaomao_175

buồn đứt từng khúc ruột .chia buồn cùng bạn nhé mình cũng từng bị xống hẳn con chim mơ yêu của mình cơ .chúc bạn kiếm được con chim hay để thay thế em nó

NTKA

Mình cũng bị xổng 1 lần nên hiểu cảm giác của bạn chia buồn.

mua lồng tắm về lấy thép cột 2 cửa lồng sau và hông lại chỉ để cửa trước đề phòng quên là chim bay ra liền.thay nước và thức ăn phải sang chim qua lồng tắm ko thò tay sang chim luồn qua tay bay mất.khi sang chim từ lồng tắm qua lồng nuôi phải dóng cửa lồng nuôi trước,thường xuyên kiểm tra nan lồng đề phòng va chạm nan bị gẫy chim bay ra,vài kinh nghiệm nhỏ xin chia sẻ ae

vuphat

Nói ra thật buồn. chia buồn cùng bạn, bao giờ con cá mất cũng là con cá to.

8thivui

coi như ko duyên hẹn tuyển em khác biets đâu em sau lại kỳ vọng hơn

hophutin

Member
mua lồng tắm về lấy thép cột 2 cửa lồng sau và hông lại chỉ để cửa trước đề phòng quên là chim bay ra liền.thay nước và thức ăn phải sang chim qua lồng tắm ko thò tay sang chim luồn qua tay bay mất.khi sang chim từ lồng tắm qua lồng nuôi phải dóng cửa lồng nuôi trước,thường xuyên kiểm tra nan lồng đề phòng va chạm nan bị gẫy chim bay ra,vài kinh nghiệm nhỏ xin chia sẻ ae
hihi cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm và rất chi là chính xác. Lúc mới mua cái lồng tắm về mình cũng xổng 1 con (may mà bẫy lại được ngay) với lý do y như bạn chia sẻ đó là cho vào lồng tắm mà quên đóng cửa sau (để cho chậu tắm vào), sau đó mình khóa luôn 2 cái cửa đó lại luôn. hii.
Lần này thì cho trái cây vào mà quên đóng cửa lồng.
không biết sau này có ai nghiên cứu ra cái lồng tự đóng cửa không, vậy thì hạn chế xổng chim rất nhiều... hihi

Cách đây 4 tháng em cũng giống chủ thớt tinh thần suy sụp, chán nản , sau 1 thời gian rồi mọi chuyện sẽ qua thui . Xin chia buồn

lenhattan

Đồng cảnh ngộ vs chủ thớt. E thì bị gãy nan chứ ko phải bị quên cửa. Sáng ra ko thấy tăm tích đâu luôn. Xin chia buồn cùng bạn vượt qua chuyện buồn này. Hãy xem như ko có duyên vs e nó bạn nhé

blackrose185

Chia buồn

Em cũng giống bác có điều em bị tới hai lần, Lần gần nhất là sáng nay héo hon cả người các bác ạ!!! Hai con hay nhất của e! Hix hix...

shopthuhavd

Mình nuôi chim lâu lâu cũng phải phóng sinh 1 vài em chứ Pác, hê hê; Nhưng mình phóng sinh chim chơi không tốt, còn Pác phóng sinh chim hay thì hơi bị buồn chút, xin chia chút buồn nhé Pác !

tvvuong

mình đỡ hơn bạn chim sẩy ra ko bay đi mà chỉ lo tìm mấy em còn lại đá ,chia buồn cùng bạn.Mình nghe nói chim mới bắt về cho uốn mật ong sau này em nó có sẩy cũng ko đi mà tìm về lại lồng kiếm thức ăn ,thấy mấy ông anh nuôi bổi sẩy ko có đi mà thường bị người khác bẩy ko hè

coem_05

Chung cảnh ngộ với thớt nhưng mà 2 lần rồi chứ không phải 1. Một em Đà Nẵng một em Phú Thọ, cả 2 con đều tố chất thì lại vi vu mất. Buồn!

clark07

chia buồn cùng bạn, mình cũng mới bị sẩy 1 em bình điền 6 tháng lồng, đang chuẩn bị rớt lông, thọt tay vào, em nó không muốn ở với mình nên luồng qua cổ tay đi về vời thiên nhiên luôn. :(

hophutin

Member
hihi cảm ơn tất cả mọi người đã cùng chia sẻ nỗi buồn... mình viết bài này chủ yếu để nhắc nhở mọi người đề phòng để khỏi mất đi những chú chim mà mình yêu quý. còn đã nuôi chim thì ít nhiều phải có xổng thôi. hihi