Xin ý kiến các cụ về phương án ghép đẻ chim bố mẹ

Tuan As

Các cụ cho em hỏi nếu mình ghép cặp chim bố mẹ đều mào lân hoặc đều xòe cứng cả thì sau khi sinh sản ra chim con nó có giống chim bố mẹ ko các cụ ? Thanks các cụ đã góp ý !

cocghe

Các cụ cho em hỏi nếu mình ghép cặp chim bố mẹ đều mào lân hoặc đều xòe cứng cả thì sau khi sinh sản ra chim con nó có giống chim bố mẹ ko các cụ ? Thanks các cụ đã góp ý !
ko giống mẹ chứ giống hàng xớm ah bác

datminh1982

Mình nghĩ mào lân là chắc rồi vì ngoại hình giống mẹ còn xòe cứng là do nết chơi phải học ở bố

Tuan As

Mình nghĩ mào lân là chắc rồi vì ngoại hình giống mẹ còn xòe cứng là do nết chơi phải học ở bố
Xòe cứng nó khác xòe mềm bác ah , xòe mềm là do nết chơi từng con, nhưng xòe cứng giống như là mình có người tóc xoăn hay tóc thẳng ấy :D đuôi xòe 24/24 bác ah ,thanks b

cocghe

Xòe cứng nó khác xòe mềm bác ah , xòe mềm là do nết chơi từng con, nhưng xòe cứng giống như là mình có người tóc xoăn hay tóc thẳng ấy :D đuôi xòe 24/24 bác ah ,thanks b
f1 thường giống mẹ , nếu mẹ xoè cứng thì khả năng con xoè cứng

Duy khang

Con thì giống Mẹ nết chơi còn hình dáng mới giống Cha. Giống gà thôi. " chó giống cha, gà giống mẹ"

Sửa lần cuối:

tien_bodam

xin thưa ! chim con sinh ra tướng tá giống bố 99% nếu chim mẹ mào lân , chim bố mào hơi lân , chim con ra 100% là mào hơi lân , tướng tá hình hài giống bố 100%
nếu không tinh bạn hảy vào video " chào mào bông sinh sản của tienbodam 0902954699 , mình đã ép 2 năm và 1 năm được 7 lứa , hiện tại năm nay đã được lứa thứ 3 . đây là lứa đầu năm 2016 https://www.youtube.com/watch?v=ccsUL95b1hA , và đây là lứa thứ 2 năm 2015 , chim con đã đi chơi cội , mờ bạn tham khảo , https://www.youtube.com/watch?v=-A9ioSNN_vE , chim mẹ mào lân , chim cha mào đinh , ra chim con 100% mào đinh , cách chơi lắc đuôi xoè đuôi , sàng cầu giống bố cúp cầu y bố nha bạn , nếu bạn muốn biết thêm hảy vào youtube sợt " chào mào bông sinh sản của tienbodam 090295699" bạn sẽ thấy các video mà mình chia sẽ

lenmaster

chứ mình đưa đường link ko thấy sao , có minh chứng mới giám nói chứ , đâu thể nói bừa được bạn
Tại mình không thấy mà bạn ở Quảng Ngãi à xa nhỉ mình ở quảng nam đang học hỏi kinh nghiệm và ghép sinh sản đây ! Sâu bạn cho chim ăn là sâu gạo cho chòe lửa ăn hả

tien_bodam

Tại mình không thấy mà bạn ở Quảng Ngãi à xa nhỉ mình ở quảng nam đang học hỏi kinh nghiệm và ghép sinh sản đây ! Sâu bạn cho chim ăn là sâu gạo cho chòe lửa ăn hả
còn nhìu thứ mà phải bỏ vào thêm nừa , cát , vỏ trứng sâu gạo , chim nuôi sinh sản thíu chất nhìu lắm , nếu có trứng kiến thì rất tốt , mình ở quảng ngãi , nhưng hiện tại mình đang ở sài gòn và nuôi tại sải gòn , bạn vào youtube mà xem cho rõ nha , lồng mình nuôi 50x 50 cm , https://www.youtube.com/watch?v=6PHM_yZ7M6s ,