xin ý kiến các cao thủ?????

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Đây là em Huế 6 mùa lồng của em, em nó sắp vào lửa nhưng mình lại thích 1 em sông kôn khác đang vào mùa 3, thay lông gần xong. Đẹp như hoa hậu nhưng chẳng nghe hót hét gì (tiệm chim Hoàng Kim nhiều chim quá nên chăm ko kham nỗi). Người ta đề nghị đổi ngang vì 2 lý do: chim mình giọng tốt, chơi trường tốt và thả ra em nó càng dữ kích bầy chim để chú ấy dễ bán chim. Các bạn xem giùm mình clip rồi cho ý kiến giùm mình.

Em thì thích chim Quảng, hâm mộ sông kôn và em sông Kôn có đăc điểm mình rất thích là mũ cao và rất kín.

Sửa bởi Amin:

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
tùy a thôi.a thích chim j thì bác nuôi chim đó.nhưng theo e nghĩ thì chim mình nuôi lâu rồi,có tình cảm với nó.giờ đổi đi tiếc lắm.nếu a thích con kia thì có thể mua nó.nếu chưa có tiền thì để dành tiền nek.đôi lời góp ý.hok phải a bỏ wa nhé

cmtegiac

hichic, biết sớm tin này em đổi cho bác con sông kôn mồi 3 mùa đẹp như hoa hậu rùi, hót hét ầm ầm mà chơi cội ko được.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
tùy a thôi.a thích chim j thì bác nuôi chim đó.nhưng theo e nghĩ thì chim mình nuôi lâu rồi,có tình cảm với nó.giờ đổi đi tiếc lắm.nếu a thích con kia thì có thể mua nó.nếu chưa có tiền thì để dành tiền nek.đôi lời góp ý.hok phải a bỏ wa nhé
em ơi,anh ở sài gòn,nhà trọ nên ko được quyền nuôi nhiều.Chào mào mẹ nhăn nhó,hơn nữa dạo này sắp có chào mào con mà lỡ đam mê quá em.thank em cho anh ý kiến để suy nghĩ

mrkenbill

Chào mào next top model
Chim nó gắn bó vs mình như thế sao bạn nỡ đổi. Tôi nói thế tùy bạn thôi

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Theo mình bạn không nên đổi như vậy? bạn nuôi con này đã lâu dù sao cũng có tình cảm và con chim bạn thích, con chim kia bạn chỉ thích dáng và chưa thấy thể hiện, nếu đổi có khi bạn sẽ thất vọng và nhớ chú chim cũ thì căng, theo mình bạn cố hỏi mua em chim thích là được.
Thân chúc bạn có quyết định đúng đắn!!!

impala

Chim Thầy
nuôi 1 chú chim nào thì bác phải thích nó trước bác à... giờ bác còn lăn tăn chọn lựa thì theo em là không đổi... vì một khi đã thích thật thích thì sẽ cầm lồng ra đổi ngay... còn giờ bác suy đi nghĩ lại thì sau này về nhà cũng sẽ suy nghĩ tiếp rồi lại đổi ý đó bác ah...

Thân!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
em ơi,anh ở sài gòn,nhà trọ nên ko được quyền nuôi nhiều.Chào mào mẹ nhăn nhó,hơn nữa dạo này sắp có chào mào con mà lỡ đam mê quá em.thank em cho anh ý kiến để suy nghĩ

Khi nào rảnh qua em làm ly cafe anh, chờ anh qua hổm rày

xuanhuy008

nuôi 1 chú chim nào thì bác phải thích nó trước bác à... giờ bác còn lăn tăn chọn lựa thì theo em là không đổi... vì một khi đã thích thật thích thì sẽ cầm lồng ra đổi ngay... còn giờ bác suy đi nghĩ lại thì sau này về nhà cũng sẽ suy nghĩ tiếp rồi lại đổi ý đó bác ah...

Thân!
he! bác impala chí lý thật. khi nào bác ghiền thì mang ra đổi luôn không do dự. còn do dự tức là không nên đổi. mà em nghe bác nói vậy đổi em kia hên xui quá. bầy giờ chim đẹp không phải khó kiếm nhưng kiếm 1 em chơi ok theo ý mình khó đấy!

impala

Chim Thầy
he! bác impala chí lý thật. khi nào bác ghiền thì mang ra đổi luôn không do dự. còn do dự tức là không nên đổi. mà em nghe bác nói vậy đổi em kia hên xui quá. bầy giờ chim đẹp không phải khó kiếm nhưng kiếm 1 em chơi ok theo ý mình khó đấy!

hihi... Thanks bác... tình trạng này em gặp nhiều rồi bác à :) lúc trước còn nhỏ thì nhà có cái xe wave em khoái lắm... nhưng ba mẹ nói thôi xe cũ rồi... đổi cái future mới ra đi cho ngon con à... mà tính em ko thích dáng future nên đã nói với ba mẹ là không thích (tại hồi đó nhà có 1 chiếc đi chung) nhưng thôi đổi cho ba me vui... vì nghĩ nhiều khi ba đi tiệc mà đi cái xe cùi cùi nghĩ cũng thương ba nên đổi... nhưng rồi mua về thì bất đắc dĩ lắm em mới đi... còn ko đi nhờ hay đi bộ hehe... "nghèo mà sĩ' mà kaka... nhưng mình ko thích thì ko có hứng đâu bác ah hi hi

Thân!

netcom0909

em thấy bác Nguyễn ko nên đổi. Vì theo em đa số a e chơi chào mào là vì giọng hót, nết đấu là trên hết, kế tiếp mới đến dáng chim. Một con chim nếu dáng đẹp mà đi đấu ko hót, giọng hay mà gặp chim khác ko đấu --> chán nản ngay. Con chim của a đã nhiều mùa, chim hay đấu tốt giọng tốt. Có thể là tướng mạo ko đẹp bằng em kia, nhưng cũng có khi là do a chưa chăm nó kỹ nên lông lá nó chưa mượt mà thôi. Con kia a đổi về tướng chim đẹp, ko đấu hót, a ko có tgian chăm --> chim xấu, ko hót --> bỏ đi.
Đó là ý kiến của e, có gì sai mấy bác thông cảm.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
theo em k nên đổi bác à! Rất hiếm có con Huế 6 mùa còn SK thì bác có thể tìm em khác cũng được! COn 6 mùa nết chơi tốt cho nên bác đừng nên đổi nhé!

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Thank toàn thể anh em,vậy mình sẽ tuyên bố:thành viên chào mào gia đình mình đã đủ quân số và sẽ ko thay đổi thành viên dù e sông kôn kia mình đã thích và theo dõi em nó hơn 1/2 tháng rồi.mình sẽ cố gắng nuôi lại bộ lông em Hu ế là ok.1 lần nữa xin cảm ơn những lời chia sẻ chân tình và sự phân tích sâu sắc mà người trong cuộc hoàn toàn ko nhận ra

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Ngã tư bạch đằng dinhbolinh chạy lên hướng bạch đằng một đoạn nữa là Hẻm chùa Lâm Vân Tự số 182/43 nhắn tin em ra. Có thêm bạn Phúc chơi chaomao nữa anh.