Xin ý Kiến Của Anh Em Đả Dùng Qua Cám Thái

Mickeycm.batoqn

NodeAlias.aspx

SmartHeart
xin ít cảm nhận của anh em về loại cám Thái bịch màu xanh loại bán giá giao động 28k 1lang tại thị trường hiện nay.
Thank anh em bớt chút time chia sẻ

hoangjtam

cám này ăn cũng được .nhiều ae cho ăn cám này chim cũng lấy giải ,nhưng k biết có thuốc gì k nếu cho ăn phải cho luôn 1 loại đó đổi cám khác chim suy thấy rõ vực lại khó lắm.

Mickeycm.batoqn

cám này ăn cũng được .nhiều ae cho ăn cám này chim cũng lấy giải ,nhưng k biết có thuốc gì k nếu cho ăn phải cho luôn 1 loại đó đổi cám khác chim suy thấy rõ vực lại khó lắm.
cảm ơn tâm loại này giờ củng phổ biến Thị trường mà,quan trọng là sài dc ko thôi tâm

Mink

NodeAlias.aspx

SmartHeart
xin ít cảm nhận của anh em về loại cám Thái bịch màu xanh loại bán giá giao động 28k 1lang tại thị trường hiện nay.
Thank anh em bớt chút time chia sẻ
Có lần Bảo đã có đưa ae công thức cám đơn giản và ổn định rồi mà, Bảo dự định đổi cám hay chia sẽ loại cám này vậy ?

lebinhmobile

Có lần Bảo đã có đưa ae công thức cám đơn giản và ổn định rồi mà, Bảo dự định đổi cám hay chia sẽ loại cám này vậy ?
cám này em nào ăn không hợp là đi ngoài nhanh lắm.
Chuyển vào sài gòn rồi hả em ( mấy cuộc thi QNgãi) thấy vắng bóng em )
Thân

hoacatim

Xin cho hỏi thêm cũng là cám thái smart heart nhưng loại màu đỏ thì thế nào ah, dùng lâu dài có ổn ko, thay cho cám ba vì. Nhờ a e chỉ dẫn giúp. Thanks

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào Bảo
Hiện tại anh chuyển từ cám này qua cám tự làm nha.
Theo anh đánh giá khi dùng cám này chim chơi căng hơn nhưng độ bền tầm 4h thì không thể (chắc chim mình cùi). Có 1 hạn chế là chim ăn nhiều uống nước nhiều dẫn đến vi phạm trong lúc thi đôi lúc gặp tt tài khó tính thì chít đó nha.

Thân

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bạn
Loại cám thái đỏ chỉ dùng cho chim trong gia đoạn thay lông nha. Khi chim đạt bộ lông đẹp thì chuyển qua cám xanh
Xin cho hỏi thêm cũng là cám thái smart heart nhưng loại màu đỏ thì thế nào ah, dùng lâu dài có ổn ko, thay cho cám ba vì. Nhờ a e chỉ dẫn giúp. Thanks

Thân

Cám này ăn tốt nhưng nuôi ít 1-2 thì ko sao , nuôi SLL thì kinh tế có chịu nỗi ko đây :(
PS : Tốt nhất vẫn là tự làm , vừa tốt vừa rẻ :cool: .

Thân .

nam26111981

Mình cũng đã từng cho ăn cám xanh này, nhưng vì ăn nhiều quá nên mình cho ăn chung với cám Ba vì có tem để đỡ tốn kém.

hoacatim

Chào bạn
Loại cám thái đỏ chỉ dùng cho chim trong gia đoạn thay lông nha. Khi chim đạt bộ lông đẹp thì chuyển qua cám xanh

Thân[/QUOTE

Thanks a, để về chuyển qua cám xanh, e nuôi chỉ có 2 con chăc cũng ko tốn kém lắm. E đi làm suốt nên ko co thời gian để làm cám, vả lại số lượng cũng ít hehehehe

ca_chep

mình đang cho ăn loại bịch đỏ với Ba vì , thấy chim thay lông ổn lắm , bỏ vào em nó mổ như gà mổ thóc nhìn đã lắm !!!

noucamp98960

Mình cũng đang phân vân về vấn đề sử dụng cám sao cho phù hợp. Chắc mình cũng chuyển qua cám Thái này qua vì mình thấy nhiều ae đưa ra nhận xét khá tốt cho chim.

ca_chep

Mình cũng đang phân vân về vấn đề sử dụng cám sao cho phù hợp. Chắc mình cũng chuyển qua cám Thái này qua vì mình thấy nhiều ae đưa ra nhận xét khá tốt cho chim.

uh loại này mới mua về chim cũng ít ăn nhưng khi quen ròi thì ăn như gà mổ luôn , giờ đang cho nửa loại này nữa bavi !!!

lenhattan

uh loại này mới mua về chim cũng ít ăn nhưng khi quen ròi thì ăn như gà mổ luôn , giờ đang cho nửa loại này nữa bavi !!!
theo mình thì có 1 sự mâu thuẩn,nếu mình sai thì bạn bỏ qua nhé,khi chim chưa thấm cám nên hấp thụ kém thì chim ăn " như gà mổ" nhưng khi đã thấm cám thì nó sẽ ăn ít dần chứ bạn,vì khi đó nó tổng hợp dc dưỡng chất trong cám nên lâu đói,xin ae thêm ý kiến...^^

Mickeycm.batoqn

Chỉ là thế này bảo vừa dùng cám đỏ trong mùa thay lông cho 1 con thấy lông đẹp tách đỏ ok,chỉ có điều chuyển qua cám khác chim sock mạnh,bảo định thử dùng bịch màu xanh thử cho nó luôn,người Thái CM là Quốc Chim họ nghiên cứu rất kỷ về tỉ lệ cám,nói cách khác họ đi trước về nghiên cứu trước mình đến 2,3 năm,bảo muốn thử thử chim thế nào.

Mickeycm.batoqn

cám này em nào ăn không hợp là đi ngoài nhanh lắm.
Chuyển vào sài gòn rồi hả em ( mấy cuộc thi QNgãi) thấy vắng bóng em )
Thân

Củng lâu qua mới gặp lại anh,chỉ năm này thôi,em muốn hoàn thành công vc trong này sớm nhất,anh em mình sẻ gặp lại mà.

ca_chep

theo mình thì có 1 sự mâu thuẩn,nếu mình sai thì bạn bỏ qua nhé,khi chim chưa thấm cám nên hấp thụ kém thì chim ăn " như gà mổ" nhưng khi đã thấm cám thì nó sẽ ăn ít dần chứ bạn,vì khi đó nó tổng hợp dc dưỡng chất trong cám nên lâu đói,xin ae thêm ý kiến...^^

ah , ý bác là cám cùi nên chim ăn hoài ko thấy no chứ gì . chắc cám xịn 100g chim ăn 1 tháng còn cám dỏm thì nữa kg 1 tháng phải ko bác !! :D

cái vụ gà mổ là sáng nào mình thay cám là em nó bay vô làm 1 mạch no ròi thôi còn cả ngày ăn uống thế nào chả bít , đi làm tới chìu mới về!!!:p

Mink

Chỉ là thế này bảo vừa dùng cám đỏ trong mùa thay lông cho 1 con thấy lông đẹp tách đỏ ok,chỉ có điều chuyển qua cám khác chim sock mạnh,bảo định thử dùng bịch màu xanh thử cho nó luôn,người Thái CM là Quốc Chim họ nghiên cứu rất kỷ về tỉ lệ cám,nói cách khác họ đi trước về nghiên cứu trước mình đến 2,3 năm,bảo muốn thử thử chim thế nào.
Đúng vậy Bảo à, Thái Lan phải nói trình độ, công nghệ về chim chào mào và cám rất tốt.

Mickeycm.batoqn

ah , ý bác là cám cùi nên chim ăn hoài ko thấy no chứ gì . chắc cám xịn 100g chim ăn 1 tháng còn cám dỏm thì nữa kg 1 tháng phải ko bác !! :D

cái vụ gà mổ là sáng nào mình thay cám là em nó bay vô làm 1 mạch no ròi thôi còn cả ngày ăn uống thế nào chả bít , đi làm tới chìu mới về!!!:p

Bạn ấy ý nói là chim bạn vào cám nên ăn nhiều đó mà,ko có ý gì đâu bạn

Đúng vậy Bảo à, Thái Lan phải nói trình độ, công nghệ về chim chào mào và cám rất tốt.
Uhm đôi lúc mình củng nên thử,miển là đừng đổi cám liên tục là dc rồi.Với lại cám mình tự làm ko phải là tốt 100%,dù sao cám qua quá trình nghiên cứu chắc sẻ mang tính ổn định lâu dài hơn thôi.Nuôi có 2,3 con thuộc thì bảo nghĩ giá cả đó hiện nay củng tương đối dc.