Xin clip chào mào giọng thổ

Kẻ Trú Mưa

Đầu tiên em không biết nên hỏi ở đâu, nếu nhầm box xin mod chuyển dùm về đúng địa chỉ. xin cảm ơn :)

sáng nay rảnh rỗi lục tung cái google tìm nghe giọng "thổ" mà không ra nên bác nào có clip giọng thổ cho em xin làm tư liệu được không :cool:

SherlockTN

Khái niệm này chắc từ ae chơi cu gáy mà ra, bạn lên youtube tìm mấy clip chim Huế giọng trầm trầm nghe thử. Theo mình giọng thổ là giọng trầm thôi, kiểu như người ta có người nói giọng thanh có người nói giọng trầm.
Lúc mới chơi chim mình cũng tìm hiểu vụ này, vì cho rằng giọng trầm là giọng già rừng.

Kẻ Trú Mưa

Khái niệm này chắc từ ae chơi cu gáy mà ra, bạn lên youtube tìm mấy clip chim Huế giọng trầm trầm nghe thử. Theo mình giọng thổ là giọng trầm thôi, kiểu như người ta có người nói giọng thanh có người nói giọng trầm.
Lúc mới chơi chim mình cũng tìm hiểu vụ này, vì cho rằng giọng trầm là giọng già rừng.
Hồi giờ đi chơi với anh em ở ngoài thì cũng chỉ nhận xét giọng hay hoặc dở, trầm bổng ra sao thôi chứ chưa nghe thấy ai nói giọng kim, giọng thổ, kim pha thổ :v vào đây mới thấy một vài anh em đề cập nên mạo muội hỏi thử :) nhưng thực sự là có những con giọng trầm hiếm có, kiếm mỏi mắt may ra mới được một em, hjhj

chimchaomaomai

mình cũng từng nghe khái niệm giọng thổ nhug chưa nghe thế nào
thôi lót dép chờ cao nhân chỉ giáo :D

duongnhiet

Member
Đầu tiên em không biết nên hỏi ở đâu, nếu nhầm box xin mod chuyển dùm về đúng địa chỉ. xin cảm ơn :)

sáng nay rảnh rỗi lục tung cái google tìm nghe giọng "thổ" mà không ra nên bác nào có clip giọng thổ cho em xin làm tư liệu được không :cool:
Thớt đã tìm chưa hay chém xạo vậy, mình thử sợt gg ra một đống bài về vấn đề này mà!

Leodevincy

Chào mào Việt
Bạn nghe thử giọng này, AE nghe thử giọng này xem có phải giọng thổ già rừng k

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

thaphuongkhach

Administrator
Trong clip này chắc chắn có con giọng thổ luôn, anh em cố gắng nghe và nhìn thật kỹ :cool:

:p:p:p:p:p:p

chaomaotd

Giọng trầm, nặng, cảm giác âm "dày ". Nghe có " lực " nhưng không " rát " ...

Sửa lần cuối:

Kẻ Trú Mưa

cảm ơn các bác nhiều :p
Bạn nghe thử giọng này, AE nghe thử giọng này xem có phải giọng thổ già rừng k

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Clip trên chưa nhìn và nghe đc thì clip này đảm bảo 100% là giọng thổ nhé :)

riêng cái clip dưới này mắt em không thể nào tập trung vào ..con chim được :( chắc phải luyện mình nhiều hơn, hị hị
Trong clip này chắc chắn có con giọng thổ luôn, anh em cố gắng nghe và nhìn thật kỹ :cool:

:p:p:p:p:p:p

linhu

Trong đám bổi mình bắt có em này giọng thổ, bạn thẩm thử:

dpmq

Nghĩa đại ka bổi bu nóc rồi kìa chuyển cho em nuôi cho hehehehe

linhu

Nghĩa đại ka bổi bu nóc rồi kìa chuyển cho em nuôi cho hehehehe

Em Bến Giằng này anh bạn gửi ngoài DN vô tặng, clip sổ lúc nó dc khoảng vài tháng lồng, treo dưới tán cây bu bu vậy, giờ dc hơn 2 mùa lồng rồi hết tật bu mà cũng chẳng che nóc gì cả (mặt mũi trong avatar), gặp người lạ tung như ma đuổi, còn mình thò tay vào nó choảng nên rất quý em này. Chất giọng nghe ấm ko nhức tai :)