Xin hỏi chim bổi đổi cám k chịu ăn

Kelangthang

Mấy con bổi e nuôi nữa năm nay đang bắt đầu rớt lông nên thay cám ngon cho bọn nó, mà có 1 con già mắt lồi đổi cám mới nó k chịu ăn. Trộn cám củ với cám mới thì chỉ ăn hết cám củ rồi để đó. Thử để cám mới nữa ngày về thấy k ăn hạt nào, đói đến nổi mà cầm chuối trên tay nó xà vào ăn như sắp chết đói ấy.
Mấy bác có cách nào đổi cám cho loại này chia sẽ giúp với, đang bắt đầu rớt lông rồi.

Ps; đang xài cám Anh Thông ( cám này có mùi thơm phức, k giống mùi của những loại cám khác)

Thanks mấy bác.

thienvu

Mấy con bổi e nuôi nữa năm nay đang bắt đầu rớt lông nên thay cám ngon cho bọn nó, mà có 1 con già mắt lồi đổi cám mới nó k chịu ăn. Trộn cám củ với cám mới thì chỉ ăn hết cám củ rồi để đó. Thử để cám mới nữa ngày về thấy k ăn hạt nào, đói đến nổi mà cầm chuối trên tay nó xà vào ăn như sắp chết đói ấy.
Mấy bác có cách nào đổi cám cho loại này chia sẽ giúp với, đang bắt đầu rớt lông rồi.

Ps; đang xài cám Anh Thông ( cám này có mùi thơm phức, k giống mùi của những loại cám khác)

Thanks mấy bác.

Trộn cám chung với chuối .vài ngày là ok à.

chaomaopr

Thanks mấy bác.

nhiều con chim nhà ngèo bác ơi. cho cám bình dân thì nó ăn còn cho ăn cám ngon nó ko ăn. quan trọng hiện tại cám cũ chim nó hạp và có chơi ko .nếu chơi thì đổi cám làm gì cho mệt xác bác ơi. giàn chim nhà mình cũng vậy nè ba vì trộn trứng thì ăn như máy mua hbk với cám thái cho ăn thử thì chả con nào ăn.hahhaha. có con ăn ba vì chay thì chơi như máy còn đổi qua cám xịn ko chơi th này mình gặp rồi. nói chung bác đừng quan tâm cám nhiều quá.