Xin hỏi vùng miền chào mào.

2ndFACE

Mình còn mỗi 1 con, định bán nhưng chưa xong lông lên cũng chưa muốn bán. mình mua của 1 bác uy tín trên diễn đàn, nhưng mình nghĩ k chuẩn vùng miền lắm nên hỏi anh em xem con này ở vùng nào?
Chim được 4 mùa, mình biết con này đã đi dàn nhiều nên dù có lăn tăn về nhưng vẫn mua....^^
Giọng ngắn 4-6 âm, phù hợp đi dàn. cá biệt đôi lúc hót 7 âm là nhiều nhất.

Lúc mua về chưa hót câu nào, mãi sau mới xùy được ít lửa

chaomaophongdien

Có gì mà phải dấu nick trên diển đàn anh. vì ae đả uy tín không có gì phải ngại đâu anh? khi mua chim của anh uy tín đó không nói cho anh biết là chim vùng nào ? hay sau thời gian anh về nuôi rồi nghe ae nói chim này không phải vùng đó nên anh mới hỏi vậy anh?

2ndFACE

Có gì mà phải dấu nick trên diển đàn anh. vì ae đả uy tín không có gì phải ngại đâu anh? khi mua chim của anh uy tín đó không nói cho anh biết là chim vùng nào ? hay sau thời gian anh về nuôi rồi nghe ae nói chim này không phải vùng đó nên anh mới hỏi vậy anh?
Không phải trên diễn đàn mình, với lại e k quan trọng, e chỉ muốn hỏi xem rõ vùng miền thôi. mời các bạn đoán.hii

hoangjtam

mình cũng có 1 con giọng y chang nhưng cũng chẳng biết vùng miền hóng cao thủ nghi là a lưới.

tvvuong

chim này má trắng nuôi lên do chim kèm giọng tệ quá mà đánh giá giọng vùng miền làm gì nữa chủ thớt

aphu_phonui

bạn ở cao bằng phải không nhỉ. bác nuôi chim mà lúc nào củng huýt sáo với xùy thì làm sao phân biệt được

2ndFACE

bạn ở cao bằng phải không nhỉ. bác nuôi chim mà lúc nào củng huýt sáo với xùy thì làm sao phân biệt được
Xin lỗi bác ạ, ông anh hàng xóm đáy ạ, chứ e bao giờ thế đâu, con này không phải nuôi non ạ, thuần đét nhưng k sờ được nhé. e đang om xem cuối tuần đấu đá thế nào đây. chim giọng gọi kiểu Bắc nhưng hót tông thì khác Bắc nhiều.