xin hỏi về kinh nghiêm cho chim tắm

thời gian cho chim tắm : ngày 2 lần ,ngày 1 lần,2 ngày một lần hay bao nhiêu thì chim căng lửa.bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này xin chỉ giáo,hiện mình đang tắm ngày 2 lần nhưng chim chơi ko được như ý

Tuann

Nếu chim lông lá đã ổn định rồi thì 2 ngày cho chim tắm 1 lần là ổn.Chim mà bạn cho tắm ngày 2 lần thì làm sao mà căng đc.Tắm ngày 2 lần là khi chim đang thay lông thôi.khi chim đang mọc lông thì ngày một lần.Chúc chim bạn mau căng!

Theo mình Nắng nóng quá thì mỗi ngày 1 lần,còn bình thường thì cách 2 ngày 1 lần,thường mình cho tắm toàn 1h30 .

mecm

2 ngày tắm 1 lần là tốt nhất cứ khi nào thấy trời nóng lên thì tắm,mình thì tắm chim từ 12h trở lên

chaomaolh_brvt

ví dụ như từ thứ 2 tới thứ 4 mình tắm chim,thì tới thứ 7 sẽ tắm 1 lần nữa là 2 lần,chủ nhật đi dợt dãi uống cà phê xem e chim của mình chơi như thế nào...v.vvv...

kenyang88

Kinh nghiệm của mình thì trời nắng như những ngày gần đây cho tắm ngày 1 lần. mát hơn thì 2 ngày 1 lần.
Phơi nắng lúc 9h30>10h sáng.
Cho chim tắm lúc 12h30 or 1h. nếu tắm sớm thì sợ chim sẽ quen. đi thi chư hết giờ đã đòi tắm. keke (hơi ảo tưởng 1 tí :D)
Mình chia sẽ vậy thôi chứ chim mình cũng chưa căng lắm.
Dạo này nó yếu nên hay kêu tiếng mái với mấy tiếng vớ vẫn. đang buồn ko biết làm sao

chaomao^^py

Moderator
Tùy nết con chim nữa bạn ơi , thương chim thì rán chịu khổ vậy ^^ . Có những em ngày nào cũng phải tắm , hôm nào không tắm là bèo nhèo nhưng tựu chung 2 ngày 1 lần là hợp lý nhất