xin mọi người giúp.

dungchaomaovt

Chào mọi người, mình có con chim mí lửa xong lông mùa đầu , khoảng 1 năm lồng, nết chơi chuyền cầu, cụp câu nhanh nhẹn, mà sao hôm nay khi trùm lồng chữ A treo gần mấy con chim ở nhà thấy nó xoay tit mấy vòng, kiểu như muốn quay lại cắn cái đuôi mà không được. mong anh em nào có kinh ngiệm chỉ cách khắc phục ngay từ đầu. xin cảm ơn. p/s chim mình chỉ cho ăn cám bavi, trái cây và cào cào.

chaomao129

Có thể bạn trùm áo làm chim ức chế. Bạn nên mở áo lồng treo xa hoặc cạnh chim khác cũng đc đừng trùm áo. Để lâu dễ sinh tật, trị ngay bạn nhé.

SherlockTN

Lỗi phá hình hay gặp ở má trắng hay má lỡ lên. Do chim đấu giọng k lại chim khác sinh ra ức chế. Tật này theo mình cũng khó trị. Lúc trước mình có chú má lỡ lên đấu rất hăng, nhưng gặp chim cứng đấu giọng đấu cánh một hồi k lại thì bắt đầu tự hủy hoại thân thể.
Mình đã thử hết mọi cách: thả lồng lực, hạ lửa... nhưng vẫn k khỏi, cuối cùng đành cho ra đi...

impala

Chim Thầy
Có trường hợp là nó "quá kết" con nào đó trong giàn chim nhà + ức chế do trùm lồng đó a... trước em có 2 con kết nhau đến mức để xa 3-4m mà nó còn chụp lồng ko ngưng...

Thân!