Xin mời các cao thủ chia sẻ kinh nghiệm chống kiến, chống thằn lằn vào lồng...

hophutin

Member
Tình hình là kiến, thằn lằn vào lồng ăn cám rất khó chịu, ảnh hưởng đến chất lượng cũng như số lượng cám... anh e nào có bí quyết hữu hiệu trị 2 loại này chia sẻ cùng anh em với...

noucamp98960

Kiến thì có Chén Dầu ( bôi Mỡ, nhớt), còn thằn lằn thì trùm áo lồng chim ( Áo lồng kín trên+ dưới thằn lằn ko zo dc - đừng sợ chim Nóng với Ngạt thở nhé hiiii)

nam26111981

Mình cũng bị trường hợp này, rất mong các nghệ nhân có kinh nghiệm chỉ dạy giúp...
Xin cảm ơn.

phuc_designer

Thằn lằn ở đây có phải là thạch sùng ko các bác
Kiến thì các bác cứ lắp khay dầu vào móc là trị được, hoặc tìm mua thuốc kiến dạng lây bệnh ý, chỉ cần rắc thuốc kiến vào đường kiến đi sau đó nó tha mồi về tổ làm chết kiến chúa. Thuốc kiến này nếu ai ở hà nội thì ra đường Bà Triệu mua
Về thạch sùng em cũng gặp phải trường hợp này đêm đang ngủ thấy chim bay phành phạch giật mình dậy bật điện lên tưởng là có chuột nhưng ko phải hóa ra là mấy con thạch sùng điên tiết hôm sau lấy chun nịt bắn chết được 1 con còn 1 con nữa nó khôn quá cứ thấy bóng người là chạy em qua nhà thằng bạn mượn nó con chòe than về treo hết chim chào mào ra chỗ khác chỉ để con chòe than ở đấy và bật điện cả đêm sáng hôm sau thấy dưới đáy lồng có con thạch sùng chết cái đuôi thì bị cụt có lẽ là chú chòe than đã nhậu cái đuôi còn người to quá nên ko ăn được. Con chòe than bạn em nó hay bắt thạch sùng cho ăn nên nó ko sợ thạch sùng